Em tin chắc là trong số 1000 người mua voucher làm tóc của dịch vụ salon T&P thì có rất nhiều mẹ phải chịu cảnh giống như em mà rồi vẫn phải im vì mình thấp cổ bé họng không làm gì được họ!

Đầu đuôi câu chuyện của em như sau ạ!

Em có mua voucher làm tóc của salon T&P trên nhommua.com để làm xoăn và nhuộm tóc ở đó. Nhưng khi em đến làm xoăn ở đó thì họ tư vấn cho em là phải cắt tóc mất 200k (trả thêm tiền ngoài) và phải sấy khô tạo kiểu 100k (thêm tiền ngoài) - thật sự em chưa đi làm xoăn bao giờ nên em cũng không rõ về cái tiền sấy kho tạo kiểu này nhưng mà sau khi bị làm gà thịt xong em tìm hiểu thông tin mới biết bất kỳ ở đâu làm xoăn cho mình thì họ đều phải sấy khô tạo kiểu cho mình chứ không phải là bôi ra để thu thêm tiền của khách như thế này. Vấn đề nữa là em đã nói với bên T&P là em mới cắt tóc rồi và không muốn cắt lại, khi em mới cắt kiểu tóc này em đã làm xoăn giả và thấy hợp với làm xoăn nên mới quyết tâm đi làm xoăn nên em hỏi :"Nếu chị không cắt tóc mà làm xoăn thì có được không?" em nhân viên lễ tân bảo được và đưa cho mình quyển catalog chọn kiểu. Đến khi làm xong thì tóc mình duỗi hết, tứ tung khắp nơi thì bên đó bảo sấy khô tạo kiểu vào thì sẽ đẹp. Thắc mắc thì được chính chủ của hàng trả lời là ban đầu chị tư vấn cho em là cắt tóc rồi uốn mà em không cắt à, nếu không cắt thì bị hỏng là đúng thôi, voucher đó họ làm để quảng cáo chứ tiền nào của đấy, ở đời không ai cho không ai cái gì cả. Mình rất thất vọng về cách làm của họ, mình đã cãi nhau với họ 1 lúc ở đó họ mới đồng ý ghi phiếu hẹn mình 3 hôm sau đến kiểm tra độ xoăn. Sau khi ở đó về mình đã phản ánh việc này lên nhommua và nhận được lời xin lỗi và hứa sẽ kiểm tra lại toàn bộ sự việc rồi báo mình nhưng không hiểu nhommua kiểm tra thế nào mà ngày hôm sau voucher của bên salon T&P lại tiếp tục được nhommua đăng bán. Mình bức xúc qua gọi lại cho nhommua hỏi sự việc thì được họ trả lời là đã gọi cho bên T&P và bảo mình cứ đến đó làm lại tóc, chúng em làm maketing thôi chứ không có trách nhiệm gì trong việc này nữa. Vậy là nhommua dù có biết dịch vụ kém chất lượng nhưng vì lợi nhuận họ vẫn tiếp tục làm, tiếp tục lừa người tiêu dùng. Người thiệt thòi cuối cùng vẫn là người tiêu dùng, thiết nghĩ với kiểu làm ăn chộp giật đó thì không chỉ salon T&P và cả nhommua đều không thể cứ hiên ngang tồn tại và lừa đảo những người tiêu dùng chúng ta được. Mong các mẹ chia sẻ những kinh nghiệm xử lý và mua sắm trên mạng để không còn cảnh người tiêu dùng luôn luôn bị thiệt hại, tẩy chay salon T&P và nhommua