Chào các bạn,

Mình ít khi tham gia thảo luận trên webtretho nhưng hôm nay mình có việc bức xúc quá nên muốn tâm sự cũng như cảnh báo cho mọi người để đừng bị lừa giống mình.

Tình hình là Công ty mình có ký Hợp đồng làm 2 thẻ Apec với Công ty TNHH Viễn thông Sài Gòn Hà Nội - Giám đốc công ty này cũng là đối tác lâu năm với Công ty mình, họ yêu cầu làm thẻ với số tiền là 50 triệu / thẻ, bên mình đồng ý và thanh toán tiền cọc là 30 triệu, theo Hợp đồng 2 ngày sau sẽ thanh toán thêm 20 triệu tiền cọc nữa, nhưng trong thời gian 2 ngày đó họ liên tục gọi điện đòi tiền mình nhưng không được đáp ứng, sau đó họ trở mặt nói Công ty mình thanh toán không đúng hạn theo Hợp đồng nên họ hủy Hợp đồng (mặc dù chưa đến hạn thanh toán đợt 2), đồng thời không hoàn trả số tiền 30 triệu cũng như hồ sơ cho Công ty mình. Bên họ chỉ nói ngắn gọn là làm theo Hợp đồng sẽ không trả lại tiền cọc. Theo mình biết thì Giám đốc Công ty này là Bà Nguyễn Thị Sáng đã lừa nhiều người cũng theo cách này rồi nên mình thông báo trên này để các bạn biết mà tránh để không ai bị lừa oan uổng như mình, bên họ làm nhiều dịch vụ lắm, 3 địa chỉ Công ty:

* 007B - lô N05 - chung cư K26 - đường Dương Quảng Hàm - P.7 - Q.Gò Vấp - TP.HCM.

* Lầu 3, số 72 Nguyễn Công Trứ, Quận 1, Tp. HCM.

* Lô IV – VIII, đường số 4, Khu công nghiệp Tân Bình, Q. Tân Phú.

Website: www.shpt.vn

Bây giờ thật sự mình rất buồn và không biết phải làm thế nào, buồn không phải vì mất số tiền 30 triệu bởi đó cũng không phải là số tiền lớn nhưng cũng không nhỏ, mình cảm thấy xót vì công sức của vợ chồng mình, điều làm mình thật sự buồn vì cách họ tráo trở, lợi dụng lòng tin của vợ chồng mình dù 2 bên là đối tác, lòng người thật đáng sợ, không biết đâu mà ngờ, cô này cũng khá xinh đẹp và đi xe hơi đàng hoàng đó. Mình kiện ra Công an quận thì họ không tiếp nhận vì đó không phải là số tiền lớn, còn kiện ra tòa thì phải mất thời gian quá lâu, mình phải làm gì bây giờ đây :(