Tớ kể câu chuyện của vợ em trai chồng tớ xảy ra cách đây 1 tuần tại chợ Nằm trên phố Hoàng Ngọc Phách. Tầm 3h chiều e tớ đi chợ mang theo tiền, 2 chiếc dt 2 bên túi quần và đi xe liberty chắc trông giống người lắm tiền. Em tớ dừng lại mua thịt thì có 1 con mụ tầm 50 tuổi cũng vào chọn mua sau đấy bảo em tớ gái đẻ ăn rau ngót nấu thịt nạc và thịt rim là bổ nhất, cô mua về cho con gái cô thấy mụ ta nói thế nó cũng đáp vâng ah. Rồi mụ đấy theo nó ra hàng rau bỗng nhiên mụ hỏi nó bao tuổi nó trả lời xong thì mụ ta nói là nó = tuổi con gái mụ ta rồi bảo sao mí mắt sụp thế con gái cô trước cũng bị sụp mí dau đó dùng thuốc bô lô ba la vừa cầm tay nó vừa nói nhưng kết lại là rất khó mua. Cùng lúc ấy có 2 đứa nữa cũng tầm 30 tuổi áp sát hỏi chuyện và nhận ra con mụ này là "giáo sư " hom trước bọn nó vừa đi họi nghị bán loại thuốc đấy về nên nhận ra nhưng thuốc số lượng ít quá k mua dc nay gặp mụ ta ngoài chợ cũng gần nhà coi như hàng xóm rồi nhờ mụ ta mua hộ luôn. Lúc này con mụ kia bảo nể lắm cô còn 1 ít ở nhà cô bán cho 15 triệu. 2Con bé kia bảo đi chợ k mang đủ tiền thôi cô theo cháu về nhà lấy tiền rồi cùng về nhà cô lấy thuốc, e tớ cũng lon ton đi theo. Bọn chúng đưa em tớ vào ngõ cụt chỗ sau phố Nguyên Hồng gần trường Phan Huy Chú lúc này có chị bán hàng quen cho cửa hàng em tớ thấy em tớ đi theo đám người lạ như vô hồn liền nhờ chồng chị ý đi theo đứng đầu ngõ cụt còn chị ý bấm dt gọi cho em tớ . Em tớ nghe dt và chị bán hoa hét lên hỏi chị làm sao thế mà đi với 1 bọn vây quanh mà trông như vô hòn vào ngõ cụt làm gì? Em tớ lúc này như sực tỉnh nói với con mụ kia 15 triệu cháu k có tiền đâu rồi vòng xe đi mất, và chị bán hoa bảo em tớ phóng xe đi thì bọn kia cũng vòng ra khỏi ngõ cụt phóng đi luôn. Sau về nhà mọi người mắng sao dễ tin người thế thì em tớ mới nói là nó nhìn vào mắt mụ kia khi nói chuyện rồi mụ ta lại gần sờ nắn tay thì k biết bị thôi miên hay hít phải thuốc mê mà bẫn biết mọi thứ nhưng cứ tin và nghe theo chúng nó cho đến kho có chuông đt và như người ngủ tỉnh lại sau cơn mê ý. Hôm đấy cũng may mà có chị hàng hoa kí nhìn thấy chứ k em tớ có lẽ đã bị lấy 2 chiếc dt xe máy và gần chục triệu trong túi rồi.

Nghe xong chuyện tớ rởn hết gai ốc và thấy rất sợ. Chuyện của tớ chiều hôm thứ 6 vừa xảy ra là chuỵen thứ 2 "phòng bẹnh hon chữa bẹnh nhá" tầm 5h tớ đưa con trai đi mua quần áo trên đường Phan ĐÌnh Phùng bên trái đường hàng made in VN cạnh mấy hàng cafe đoạn gần vườn hoa ý . Tớ đang loay hoay dựng xe - tớ đi LX và đeo túi xách cũng đẹp và xịn vì dc con em họ bên HongKong tặng( tớ k khoe mà nói có thể nhìn thế bọn xấu nó tưởng có tiền định lừa đảo chăng) bỗng có 1 người tầm 30 chục tuổi lại gần lắm ý hỏi tớ em ơi có biết quanh đây chỗ nào bán băng vệ sinh k rồi cầm cổ tay tớ lại gần hơn nói chỉ cho chị với, vẫn nhớ chuyện của em tớ nên tớ giựt tay lại k ngoáy nhìn đứng xa khoảng 1m nói em k biết chị hỏi thử dân ở đây xem sau đó tớ cầm tay con vào thẳng cửa hàng khi quay ra thấy chị ta leo tót lên xe máy 1 người đàn bà khác rồi đi mất. Lạ ở chỗ đoạn này có chợ Hòe Nhai thứ gì chẳng bán mà hỏi gì thì hỏi dân ở đây chứ sao hỏi người lạ như tớ làm gì. Lúc đấy nghĩ thế tớ thà nghi ngờ bất lịch sự còn hơn - mất đồ là chuyện hơi to nhưng to hơn là nhiwx nó làm tớ mơ màng rồi bế luôn con tớ đi thì tớ chết luôn. Về kể với chồng thì chồng tớ bảo là đúng rồi cẩn thận vẫn hơn

Tớ viết hơi lủng cũng mong các mẹ đọc xong vẫn hiểu và cẩn thận hơn khi nói chuyện với người lạ, trứoc đọc báo vị thuốc mê ở trung tâm thương mại Tràng Tiền k tin giờ xảy ra ngay cạnh mình k tin k dc.