Cả nhà ơi, hôm nay em ra Quốc Trinh đổi USD ra tiền Việt. Khi kiểm tra tiền của em ok xong thì cái chị đứng quầy giao cho 2 ông mặc áo sơ mi trắng đếm lại giao tiền việt cho em. Một ông cầm tiền và đến máy đếm tiền chạy xong đủ số tờ là bảo đủ rồi nhé, xong thì bỏ đi và em đứng lại đó 1 mình thôi. Bình thường em đi đổi tiền họ cũng như vậy, nhưng thường chồng em với em cùng đếm và kiểm tiền nếu đủ mới ra khỏi của hàng. Nhưng hôm nay chỉ đi một mình nên em đếm tiền 500 nghìn trước xong, em chủ quan nghĩ chắc không sao đâu nên còn 2 cọc tờ 50 nghìn em không đếm lại. Em chạy thảng ra ngân hàng chuyển tiền thì ngân hàng họ kiểm tra thấy cọc tờ 50nghìn có xen 1 tờ 2 nghìn, như vậy em bị mất 48 nghìn. Xong việc ở ngân hàng em quay lại Quốc Trinh để bảo họ nhưng mà trên tinh thần là góp ý vì mình chủ quan em đoán họ cũng không trả lại. Em đã nói cho họ là có việc như vậy để họ còn rút kinh nghiệm và nên kiểm tra lai cẩn thận các cọc tiền trước khi đưa cho khách hàng, vì đâu phải ai cũng có tgian mà đếm từng tờ một tất cả các loại, với lại có những khách hàng họ đổi nhiều tiền và họ lỡ tin tưởng hay chủ quan như em thì họ chịu thiệt. Hơn nữa tờ 50 nghìn thì còn đỡ chứ tờ mệnh giá cao hơn thì thiệt cho khách hàng quá. Em thấy mấy ông ở đấy rất ghê gớm và chả có ý thức tiếp nhận lời góp ý của khách hàng. Em nói lịch sự và cũng nói luôn là điều đấy là có thật chứ không dưng em mới ở đây đổi tiền mà đi giữa trưa nắng rồi phải quay lại để nói cho các anh chỉ vì 48 nghìn đâu. Nếu cứ như thế này có thể người khác sẽ mất nhiều hơn cón số 48 nghìn của em, các anh tin hay không tin cũng được, em cũng không vì 48 nghìn đâu ạ. Mấy ông cứ cãi bay cãi biến nói chung là muốn phủ nhận điều này. Em chia sẻ để mọi người khi ra đấy đổi tiền nên cản thận xem xét từng tờ một dừng để gặp trường hợp như em, mất công ra tận đấy đổi mà lại còn bị thiệt nữa.