Em xin phép Mod trong đúng 1 tuần, mong Mod đừng xoá bài này của em. Chẳng qua là vì xã nhà em là người Diễn Châu, có một tình yêu vô bờ bến với món bánh mướt xáo lòng, nên em nghĩ ai là người Diễn Châu đều quan tâm và mong ngóng điều em sắp nói đây.

Chả là trong khoảng 4-5 hôm tới, trong quê xã nhà em có một người bà con ra thăm. Nhân tiện xã em muốn nhờ mang cho xã một ít bánh mướt để ăn, em chợt nghĩ, tại sao lại không nhỉ? Có những người con Diễn Châu lùng sục món bánh mướt chính hiệu Diễn Châu ở giữa thủ đô Hà Nội mà không thấy được, còn người nhà em ở quê ra thì lại có thể có một cơ hội để có thêm chút đỉnh mang về mua quà cho bà con họ hàng sau chuyến đi chơi. Cho nên, em nghĩ ra là sẽ bảo người bà con của xã em trên đường từ Diễn Châu ra, sẽ ghé qua chợ và mua một ít bánh mướt mới làm, và sẽ mất khoảng 5 tiếng ngồi ô tô để ra đến Hà Nội, và sau đó là bánh đến tay anh chị em nhà ta để dùng ngay. Có ai quan tâm thì nhanh chóng PM cho em nhé. Em chỉ nhân order trong vòng 3 hôm thôi nhé. Hoặc liên lạc với em theo số máy 09048 sáu sáu 8 không 6. Ah, về mặt giá tiền, em nghĩ 1500 đồng /chiếc là vừa giá, có nghĩa là nếu 2 người ăn trong một bữa thì sẽ mất khoảng 30.000 tiền bánh là no căng. Em xin thề là em không có ý định buôn bán kiếm lời trong vụ này. Toàn bộ số tiền thu được sẽ dành cho người bà con đã chịu khó bê bánh mướt ra HN cho chúng ta. Cảm ơn cả nhà đã đọc tin nhắn này. Và em xin cảm ơn Mod nhiều.