Nhẫn là phụ kiện thời trang yêu thích của mọi người, bài viết dưới đây sẽ gợi ý cho bạn 3 mẫu nhẫn bạc nam đẹp nhất và các tiêu chí khi chọn mua nhẫn theo ý kiến chủ quan của Onni Sliver nhé!

3 mẫu nhẫn bạc nam đẹp nhất

Nhẫn bạc nam trơn

Nhẫn trơn là những mẫu nhẫn mà nó không được đính đá và không có những họa tiết nổi lên trên bề mặt nhẫn. Một mẫu nhẫn tối giản nhưng vẫn là lựa chọn số 1 của những quý ông.

mau-nhan-nam-Mẫu nhẫn trơn

Sở hữu thiết kế đơn giản không cầu kỳ, màu mè nhưng lại thể hiện được sự tinh tế, vô cùng lịch lãm mà vẫn tạo ra sự chú ý, sức hút cho người đàn ông. Đó là lý do mà nhẫn trơn luôn được nằm trong mẫu nhẫn bạc nam đẹp và yêu thích của phái mạnh. Hơn nữa đối với mỗi chiếc nhẫn trơn được thiết kế không chỉ đơn giản là một món phụ kiện, trang sức cho người đàn ông mà còn ẩn chứa sau mỗi thiết kế là một ý nghĩa sâu sắc. Bạn có thể tham khảo nhẫn bạc nam trơn bản to đang có tại Onni Silver để mua ngay nhé!

nhan-bac-nam-tron-ban-toNhẫn nam trơn bản to

Nếu là một người yêu thích sự đơn giản thì chiếc nhẫn này quả thật dành cho bạn!

Nhẫn bạc nam đính đá

Mẫu nhẫn bạc nam đính đá này chắc chắn đã không còn xa lạ gì và đây cũng là mẫu nhẫn nhận được nhiều sự quan tâm cũng như yêu thích nhất.  Nó còn được coi như là một mẫu nhẫn của thời đại, với sự hiện đại, cách tân và đa dạng luôn mang đến một sự lịch lãm, sang trọng dù trong bất kỳ thời điểm nào.

nhan-dinh-daẢnh mẫu nhẫn bạc nam đính đá

Với các đường nét, chi tiết được gia công tinh sảo, cầu kỳ với những nét tạo hình khối và có đính đá lấp lánh chắc chắn sẽ gấy ấn tượng và cuốn hút với bất kì ai đối diện. Chính giữa nhẫn được đính một viên đá để tạo điểm nhấn. Hơn nữa, một số mẫu gắn và có thể tháo đá, bạn có thể mix và thay đổi để tránh nhàm chán và thích đổi mới.

nhan-dinh-da-namNhẫn bạc nam đính đá

Nếu là người thích sự mới mẻ và có điểm nhấn mạnh thì mẫu nhẫn này sẽ rất phù hợp với bạn đấy.

Nhẫn bạc nam nhỏ

Nếu có người nghĩ đeo nhẫn lửng chỉ phù hợp với hội chị em thì thật lỗi thời. Phái mạnh giờ hãy cứ tự tin chọn những set nhẫn đơn giản như thế này để khẳng định cá tính của mình. Quan trọng khi đeo nhẫn lửng bạn phải lưu ý phải chọn nhẫn bản nhỏ và có thiết kế basic nhé.

nhan-bac-nam-tronẢnh minh họa

Đừng xem thường, em nó tuy nhỏ nhưng đủ sức để giúp cho outfit của bạn thêm phần hoàn hảo và nổi bật hơn đó. Quan trọng bạn phải chọn đúng món đồ phù hợp với phong cách và bối cảnh của mình.

Sau khi tham khảo qua các mẫu nhẫn đẹp nhất, giờ hãy cùng mình chia sẻ về các tiêu chí chọn khi mua nhẫn nhé!

Các tiêu chí khi chọn mua nhẫn 

Thiết kế phù hợp với độ tuổi, phong cách

Trang sức sẽ phần nào phản ánh được gu thẩm mỹ và phong cách của bạn. Vì vậy, chọn thiết kế nhẫn phù hợp với phong cách là điều quan trọng và cần thiết. Nếu bạn là một người đàn ông trưởng thành hãy lựa chọn cho mình những nhẫn trơn to và tinh tế. Còn nếu bạn đang trong độ tuổi teen thì có thể lựa chọn những chiếc nhẫn nam có thiết kế năng động, trẻ trung, cá tính đi kèm với các họa tiết bắt mắt. Cuối cùng nếu bạn đang tuổi trung niên thì chọn những chiếc những kim loại và được đính đá quý to để thể hiện uy quyền cũng như sự sang trọng.

cach-chon-nhan-cho-namChọn nhẫn theo độ tuổi và phong cách

Chất liệu phù hợp

Chất liệu nhẫn cần thích hợp với làn da của mình, bởi có nhiều người bị dị ứng với chất liệu của nhẫn. Hiện nay, có nhiều các loại chất liệu để làm nhẫn phổ biến như: vàng, bạc, titan, inox, hợp kim, bạch kim…. Tùy theo túi tiền của bạn, bạn có thể lựa chọn nhẫn chất liệu tốt, dễ bảo quản như bạc, vàng hoặc titan. Ngoài ra, các loại nhẫn gia công từ bạch kim khá lành tính, hầu như không bị ăn mòn và đặc biệt nó luôn an toàn và trắng sáng. 

chon-chat-lieu-lam-nhan-dep

Kích thước vừa vặn

Kích thước chắc chắn không thể bỏ qua. Bạn cần phải chọn đúng kích thước nhẫn sao cho phù hợp với ngón tay của bạn để bạn có thể đeo. 

Màu sắc hợp với da

Cuối cùng, để có được một chiếc nhẫn hoàn hảo và phù hợp với bạn thì trang sức đó phải hợp với làn da của bạn. Bạn cần xem da bạn thuộc tông da màu gì để lựa chọn màu sắc phù hợp. Nếu bạn có làn da trắng thì chọn những nhẫn có màu sắc dịu nhẹ, tươi sáng. Nếu bạn có làn da ngăm nâu thì nên ưu tiên lựa chọn những chiếc nhẫn màu sáng. Còn nếu bạn có nước da trung tính thì chúc mừng bạn có thể chọn thoải mái và sử dụng các loại nhẫn với màu sắc bất kỳ bạn nhé. 

Bài viết trên đã giới thiệu 3 mẫu nhẫn đẹp nhất cũng như một vài tiêu chí để lựa chọn nhẫn sao cho phù hợp. Onni Silver hi vọng các bạn có thể lựa chọn và mua cho mình chiếc nhẫn phù hợp nhất nhé! Chúc bạn sớm tìm ra chiếc nhẫn phù hơp và hẹn gặp lại ở bài viết sau.