Xin chào cả nhà,

Chẳng là đợt gần đây mình đang hơi bị “cuồng” về quần áo Hàn Quốc quá nên muốn lập 1 topic để các chị em cùng sở thích với mình cùng 8 để thêm nhiều kinh nghiệm về thời trang Hàn Quốc.

Ngày trước mình cũng hay mua hàng Tung Của, giá rẻ èo, có 100k đến 300k. Mỗi lần shopping là ôm về 1 đống vì thấy rẻ quá. Than ôi, mua về cho lắm vào mà mình dùng có đến 1 lần là nhiều, có nhiều cái mua về để trong tủ cho vui vậy đó. Vì ra ngoài đường, thi thoảng lại gặp vài bạn có đồ giống mình, tự dưng thấy tự ti kinh khủng luôn ý. Hức. Trung Quốc được cái mẫu mã thì câp nhật nhanh, nhưng chất lượng quá tệ; có nhiều đồ mua vè chưa dùng chỉ đã sổ ra hết..Chán như con gián.

Rồi mình chuyển qua dùng hàng thiết kế trong nước; giá cao hơn 1 chút, tầm 500k đến 1tr. Chất lượng thì có hơn hàng Tung Của, nhưng mẫu mã thì hơi bị quê. Dù nhiều cửa hàng thiết kế ăn cắp mẫu từ nước ngoài về may, nhưng chả hiểu sao lên đồ vẫn cứ thấy quê quê thế nào ý; không thể may đẹp như mẫu chính gốc được. Lại chán tập 2 ...

Mình thì thích phong cách thời trang Hàn Quốc, vì đồ của nó rất thanh lịch mà lại sang. Nhưng nghĩ hàng nó phải đắt lắm nên chưa dám mon men thử. Có lần, con bạn rủ đi shopping với nó, qua Shop Hàn Quốc Yu Mì trên phố Huế mua. Mình cũng hứng thử đồ luôn, đúng là hàng HQ có khác, mặc lên người nhìn khác hẳn luôn. Như 1 người khác ý. Hí hí. Mình đi làm cũng khá lâu rồi, mà trước toàn xài hàng TQ có vẻ hơi teen; mặc đồ HQ vào thấy sang hẳn ra, trông chững chạc cực; mà đường may của nó khác hẳn luôn, trông chắc chắn cực. Khoái thế cơ chứ ^^

Mà giá nó cũng không đắt như mình tưởng, 1 cái váy hoặc áo tầm hơn 1tr 1 tẹo. Mình nghĩ dùng hàng thiết kế trong nước mà cố thêm 1 tẹo thì thà dùng hàng HQ còn sướng vạn lần.

Thế là vác vài em về, cho vào tủ mới thấy sự khác biệt với mấy em ở nhà. Tự dưng thấy đồ trước kia mình hay dùng sao mà 2 lúa thế không biết. Dạo này gần như ngày nào em cũng chưng mấy bộ hàng HQ ra, mấy chị trên cơ quan khen lấy khen để. Cũng sướng nổ mũi. Từ bây giờ mình tự hứa với bản thân, thà bỏ mua vài đồ TQ hoặc thiết kế để xiền mua đồ HQ còn hơn;Đồ HQ thì không lỗi mỗi như mấy đồ kia; vì thời trang HQ luôn đi trước mấy năm cơ mà. Hé Hé. Đáng đồng tiền bát gạo.

Đang lên cơn cuồng đồ Hàn Quốc nên văn thơ tuôn ra ào ạt,chả thèm làm việc nữa ^^. Chị em nào có nhiều kinh nghiệm về hàng thời trang HQ thì chia sẻ cho mình với nhé. Nếu được thì chúng ta lập “Hội những người yêu đồ Hàn Quốc”.hehe.

Chúc chị em luôn xinh đẹp!

P/s: Tẩy chay hàng Tung Của. Vì nó mà em mất cả núi tiền không dùng được gì. Vì nó mà vừa bị mẹ mắng 1 trận về tội mua đồ cho lắm, đầy cả tủ mà có bao giờ thấy dùng đâu.