Chân ngắn với thời xưa thì có vẻ mặc cảm hơn còn với xã hội bây giờ thì nếu chiều cao ở mức 1 mét 50 trở đi với người Việt Nam thì đó là điều bình thường, vì xu thế thời trang với chân ngắn rất là đa dạng đó.

hình ảnh
Với thời xưa người phụ nữ luôn phải ăn mặc kín đáo không được hở hang nhiều vì sẽ rất hay bị mọi người kỳ thị này nọ, vậy nên với những phụ nữ có chiều cao khiêm tốn thì vấn đề ăn mặc sao cho giảm khuyết điểm của mình thì thật là khó. Còn hiện nay, gu thời trang của chị em phụ nữ có chiều cao khiêm tốn cũng được thoải mái lựa chọn hơn. Chiều cao của mình là 1 mét 56 mình nghĩ là ở mức trung bình thôi, tuy nhiên gu thời trang của mình lại thiên về việc ăn gian chiều cao lên cho chân dài. Về giày dép mình thường chọn loại cao vừa cho dễ đi thường thì tầm 6 đến 7 phân loại đế suông, được cái giờ kiểu cách phong phú đa dạng nên dù cao lên những 6 đến 7 phân nhưng là độn đế trong như giày thể thao hay dép lê thì vẫn không lộ mà còn ăn gian được chiều cao thêm. Về quần áo thì áo mình lựa chọn thoải mái rồi, riêng chỉ có quần là mình hay chọn mặc trên đầu gối như chân váy ngắn, quần soóc jin là 2 loại mình thường xuyên sử dụng.

Nói chung ở xã hội này thì không có người phụ nữ nào xấu mà chỉ còn những người phụ nữ chưa biết tự làm đẹp cho mình thôi ạ.