Haiz, gần đây em bi nhễm thói hư tật xấu này của các mẹ bên Pháp, do tí tớn tham gia forum doctossimo, cái forum bà tám webtretho french version, hic hic...

Qua tìm hiêu thì em biết sưu tập nước hoa mini là thú sưu tập phổ biến thứ ba của Pháp, chỉ sau sưu tầm tem và tiền xu, và đến hơn 50% các bạn nữ collectioneuse là sưu tập nước hoa mini. Có rất nhiều forum, cũng như các câu lạc bộ, có sinh hoạt offline đều đặn hẳn hoi, là nơi các mẹ ấy khoe hàng và trao đổi.

Mình mở topic này đầu tiên là để thăm dò xem có ai có cùng sớ thích ko, thứ hai là để lập hội nếu có hehe...

Bà ngoại của bf mình cũng sưu tập món này, năm nay 82 tuổi, gia tài sau hơn 50 năm của bà là khoảng gần 1k chai chưng hết mấy cái kệ bằng kính có thắp đèn rất đẹp.

Nếu có bạn hứng thú mình sẽ viết các bài giới thiệu chi tiết hơn, như cách trao đổi, cách định giá nước hoa khi bán hoặc trao đổi. Dĩ nhiên các loại càng hiếm càng đắt, như nhũng mẫu mini đầu tiên của Chanel N°5...

Mình đưa vài hình minh họa nhé

Salon nuoc ha mini

Mot so luong lon cac monsieurs cung suu tap, nguoi trong anh inh lay tren net nen ko biet, hung hai anh minh quen thi gay het ^^

Vai anh khoe hang cua ng ta, em moi tap tanh ti toe nen chua dam, khi nao fill duoc cai tu kinh thi em se show a.