Em năm nay 22 tuổi, ra trường tháng 6 vừa rồi và mới kí hợp đồng. Trước đây hồi còn đi học, em trung thanh quần jeans - áo phông, thi thoảng là vài cái áo sơmi dáng thụng thụng cho thoải mái. Bây giờ đi làm, em mới thấy cái "gu" thời trang đó của mình ko ổn, nhiều khi nó... trẻ con quá, cũng làm mất giá trị của mình trong con mắt của sếp và đồng nghiệp.

Bây giờ em ngày ngày trung thành với quần jean tối màu hoặc quần kaki, áo sơmi kiểu đơn giản, giày cao khoảng 2-3p, đến mùa thu thì khoác ra ngoài áo car là đc. Tuy nhiên em cũng muốn đầu tư thêm 1-2 chiếc váy công sở, áo sơmi kiểu và chân váy zuýp để thay đổi phong cách và chững chạc lên, chứ ko loắt choắt trẻ con nữa. Dạo quanh trên mạng thấy cũng có nhiều mẹ lập tp tư vấn rồi, nhưng chủ yếu mọi ng toàn gợi ý IVY, Seven AM, NEM hay Chicland... thực sự là 1 cái váy đã ngốn gần nửa tháng lương hiện tại của em, nên em cũng ko thể đáp ứng đc ạ :Crying:

Em cũng tìm hiểu thấy có MEZZO, N&M giá "mềm" hơn chút xíu nhưng chưa thấy mẹ nào tư vấn 2 hãng này chi tiết (mẫu mã, chất lượng) cả. Ngoài ra em cũng chuộng đồ VNXK, TQXK nh mẫu mã cũng ko đc phong phú lắm.

Vì vậy em lập tp này mong các mẹ giải đáp 2 điều sau:

1. Chất lượng của MEZZO và N&M - mẹ nào hay dùng thì cho em biết với ạ. Em vào trong web của MEZZO thấy cũng nh mẫu đẹp lắm nh toàn trong Vũng Tàu, TPHCM... Chả nhẽ showroom ngoài HN ko có sao ạ?:Sad:

2. Các mẹ mua đồ công sở VNXK - TQXK ở đâu ạ? Cho em xin địa chỉ (ở HN thôi các mẹ nhé)

3. Các mẹ có biết thêm hãng thời trang công sở nào giá cả mềm mềm khoảng từ 500k đổ xuống, chất lượng ok thì tư vấn em với ạ.