Nóng thế này làm sao … vẫn thời trang?

Nóng và oi bức vậy, mặc gì đi làm cho thoải mái, thoáng mát, lại lịch sự nhưng ĐẸP vẫn là ưu tiên số 1. Mình tốn cả buổi chiều để sưu tập và tổng hợp đó! Ai có chung đam mê thì cùng tham khảo và bàn luận vs mình đi!

Có 3 tiêu chí khi chọn trang phục cho ngày nóng. Một là chất liệu phải mỏng mát, thấm hút, vậy ta có thể chọn lanh, chiffon, voan, sheer… , vải bông như denim cũng không tồi

Tiếp đó, đáng quan tâm nhất là kiểu dáng, mọi người tạm thời chia tay vs mấy em bó sát, body nha, sắm cho mình những mẫu như chiếc váy tung xòe nhẹ nhàng, hoặc váy midi, váy suông thời thượng.

Hè vẫn đi làm, đi học thì hãy chọn quần vải ôm vừa, quần lỡ đủ kiểu hay jean boyfriend, quần skinny. Phối hợp cùng áo kiểu dáng oversize như cánh dơi, áo thụng, nên chọn loại cổ áo thông thoáng như cổ tròn, cổ thuyền, cổ chữ V cùng kiểu ống tay trần.

Cuối cùng, màu sắc chắc bạn nào cũng biết, hạn chế màu tối, hãy phát huy tối đa những gam màu như pastel, đảm bảo thời thượng, lại còn đem đến sự dễ chịu cho người mặc và cả người đối diện trong những ngày nắng hoa cả mắt thế này

Tiết mục chia sẻ của mình đến đây là hết. Mng vào đóng góp thêm nha!