Túi xuất khẩu giờ mình thấy chất lượng ổn, giá chấp nhận được nếu không muốn nói là khá rẻ so với hàng store và nhiều mẫu mã, màu sắc phù hợp nhiều dịp đi làm, đi chơi, đi tiệc của chị em nữa.

Theo mình thấy, túi XK chủ yếu nhập từ TQ nhưng theo chuẩn của hãng nên chất lượng không hề thua kém hàng store. Như đợt trước mình mua ví C&K có 150k, đi ngang store vào xem thấy bán >700k mà nhìn lẫn sờ vào, soi tới soi lui chả thấy có gì khác. Thỉnh thoảng lại có shop tung hàng ngay cả khi sp đó chưa bán trên web store cơ. Không hiểu lấy kiểu gì nhỉ vì mình cũng có xem tin hãng họ đặt gia công tại nước thứ 3 thì kiểm rất chặt, số dư ra thì đem tiêu hủy.

Nhưng chắc chắn là hàng xuất, không phải nhái vì khi nhái, tuy theo 1 phom nhưng sp ở mỗi xưởng sẽ khác nhau 1 chút như đầu kéo, khóa hay những chi tiết nhỏ khác. Mình thì dùng túi XK lâu rồi và đã đi xem hàng ở khá nhiều nơi, thấy bán cùng 1 mặt hàng nhưng tất cả đều giống hệt nhau như cùng 1 lò ý.

Cái thú vị nữa là hàng nhiều khi còn chip bên trong, chỗ mà có làm dấu bảo khi mua thì cắt ra ý. Nếu để nguyên mà từ store đi ra là máy nó sẽ kêu như mình chưa thanh toán ý :D

Đây là 1 số shop mình từng mua: (search fb nhé)

Bags BBR Aldo HM Zara: shop này có 2 chi nhánh nhưng đều xa trung tâm. Bù lại giá sàn và up hàng mới thường xuyên và nhiều kiểu phù hợp cho nhiều đối tượng. Đặc biệt shop còn bán phụ kiện XK nữa, cực đẹp, cực rẻ. Mấy vòng cổ statement như sao Hàn, sao Việt đeo tưởng phải vài trăm mà ở đây bán chỉ trăm mấy thôi. Nhẫn, vòng thì có vài chục ngàn. Có bán sỉ nữa, hình như 30 món giảm 20% hay sao ý.

Tina Shop: shop này gần trung tâm, giá cũng rẻ và cũng nhiều hàng mới, chủ yếu là các loại túi to phù hợp với chị em công sở, đông khách. Phục vụ tạm được thôi, chủ hay bị mắc mệt do bận, có lần ship hàng lỗi cho mình nhưng mà cũng nhận đổi lại. Ở đây có KM mua >300k dc tích 1 dấu, 10 dấu thì giảm 10% cho những lần sau, nhớ mang máng thế.

Storybook: shop này cũng xa TT, nhưng chủ shop rất dễ thương và tận tình. Hàng đa số là túi nhỏ hợp với bạn nào thấp bé.

September: shop này trên lầu 4 lận, chung cư lên tới phải ngồi thở 15p mới vô mua dc hehe. Nhưng chủ shop cũng thân thiện, có bán vài mẫu vòng tay cũng ok. Hàng ít.

Zara House: xa nốt, chủ shop nice, nhưng hàng lâu lâu mới có.

The Little Owl: chủ shop tận tình, khá xa TT, túi thì ít mà phụ kiện XK thì nhiều, còn rẻ hơn Bags BBR nữa, hình như lấy sỉ giảm 30% ý.

Còn những shop khác như Béo Béo Bán Túi, Túi Xách Xuất Khẩu cũng có hàng mới thường xuyên nhưng mình chỉ xem thôi. Mọi người mua ở đâu mách nhau cái ạ.