Nhờ các mẹ góp ý về cách mặc đồ cho cả gia đình.Mình tuyệt vọng quá

Hôm tết vừa rồi mình bỏ ra gần 3 triệu mua 3 cái đầm cho con gái (30 tháng) và 2 bộ đồ cho chồng , vậy mà mặc lên cả nhà đều chê xấu. Chồng mình còn không thèm mặc áo mình mua luôn.

Mình tức quá mọi người a. Trong khi bà chị dâu mình mua đồ ai củng khen đẹp, trông sang trọng mà đồ rẻ tiền hơn đồ của mình. Mình lên đây nhờ các mẹ tư vấn giùm cách mua đồ và phối làm sao cho đẹp , sang trọng a.

Mình xin kể cho các mẹ nghe về gia đình mình.

Mình vốn là người bắc, nhưng từ nhỏ mẹ ko cho diện đồ, một phần nhà nghèo, một phần vì ba mẹ mình nghiêm khắc, chỉ quần đen, áo trắng, chấm hết.

Đi học đại học lấy chồng miền nam nhưng hồi học đại học mình gần 70 kg , không dám đi mua đồ luôn, nên củng chẳng biết gì về quần áo.

Lấy chồng, sinh con , các mẹ cũng biết khi đó mình là người sắm sanh cho gia đình nhưng mình mua đồ lần nào ox củng chê cả.

Mà nhà mình khó mặc đồ cho sang lắm a

Chồng mình: Do công việc chồng chỉ mặc sơ mi nhưng chồng mình nhỏ người, tầm 1m65 nặng 64 kg, lại suốt ngày phơi nắng nên đen nhẻm.

Con gái mình : 30 tháng (2t rưỡi ) nhưng hơi còi khoảng 12kg, cũng đen giống bố

Mình: Công việc của mình phải mặc áo dài nhưng mình cao 1m58 mà 65 kg . Không dám mặc đồ tây luôn

Nhờ các mẹ chỉ cho mình cách mặc đồ và chỗ mua đồ cho mình luôn để làm sao mặc lên mà trông sang trọng và đẹp ạ. Khẩn cấp lắm rồi mong mọi ng giúp đỡ a