Vào những ngày nắng nóng của mùa hè, áo hai dây ắt hẳn là item nhiều bạn lựa chọn làm trang phục để đi học đi làm đi chơi đúng không nào. Tuy nhiên vì một số gọi là thuần phong mũ tục nên mọi người thường ngại và không dám khoác lên người của mình. Dưới đây mình sẽ chỉ cho các bạn cách mà có thể giúp bạn diện áo hai dây mà không lo sợ nhé

1. áo hai dây phối với áo cadigan ngắn ở ngoài: với các chất liệu thun mát cho cơ thể thì các loại cadigan mỏng ngắn vừa tầm với áo hai dây của bạn là quá phù hợp. Những loại áo này có thể giúp bạn mặc mát hơn ngày hè, được bảo vệ da hơn và giúp bạn tự tin xuống phố nhiều hơn đấy

2. áo hai dây phối với áo croptop mỏng bên trong: trong trường hợp áo hai dây của bạn là áo da thì có thể bạn phối bên ngoài, bên trong mặc thêm một chiếc áo thun mỏng, như thế không những giúp bạn không còn e ngại nữa mà còn giúp bạn thêm phần tự tin vì gout ăn mặc của mình đấy

3. áo hai dây kết hợp với khăn choàng mỏng: cũng như các loại cardigan nếu không có chúng thì bạn có thể khoác bên ngoài những cái khăn mỏng như vậy, đây không những là cách giúp bạn chữa cháy khi không có áo khoác mà còn giúp bạn trở nên thanh lịch và quý phái hơn đấy.

Trên đây là cách giúp bạn kết hợp áo hai dây với các phụ kiện đi kèm khác nếu các bạn có thêm nhớ comment cho mình biết với nhé