Em chào các chị ạ,

Em sắp đi du học (thời gian khá gấp, khoảng 15 ngày nữa vì em mới nhận đc visa sáng nay) nên muốn mua vali để đựng hành lý, tất nhiên là phải loại to nhất khoảng 30 - 40kg đó ạ :(

Sau 2 trường hợp của bạn em vừa mới xảy ra xong mua vali cũng cả hơn 2 triệu gần 3 triệu bạc hàng VNXK - Một anh thì keó tới Franfurk thì gẫy bánh thứ 1, và tới Ams thì vali gẫy nốt bánh số 2 nên phải khiêng vali luôn :( Còn 1 bạn thì sau khi vừa đến Ý thì cái vali cũng hỏng nốt, em thấy thế thật ko đáng chút nào :(

E cũng ko có nhiều nhặn tiền gì nhưng nghĩ mua 2,3 cái vali đểu mà hỏng ròi thay như vậy thà mua 1 cái xịn dùng cả đời cho xong, hihi. Mấy hôm trước em trong SG thì xem qua có thấy trong Parkson SG có vali Samsonite và Carlton giá khoảng từ 3tr5 đến hơn 6tr5 cũng hợp lý nhưng em về search thì ko thấy Samsonite VN đăng kí là Đại lý chính hãng trên web chủ :(((

Em cũng nhà quê mới lần đầu mua đồ xin thôi ạ nên mong các mẹ thông thái giúp em với:

1, Em có thể mua vali của 2 hãng này ở đâu thì uy tín ở Hà Nội?

2, Có cách nào để nhận biết đó là vali thật? (vì em nghe bảo có nhiều vụ nhân viên tráo cả hàng giả vào :(()

3, Thẻ bảo hành toàn cầu thì có số code hay gì ko ạ, nó có khớp với cái gì trên vali ko hả mọi người?

Em cảm ơn các anh nhiều nhiều ạ. Quả thật em ko có nhiều tiền nên em sợ nhất tiền mất tật mang, tới lúc bay sang bên kia nó gãy bánh, hỏng cần thì em ko biết khóc với ai nữa vì từ sân bay đi về chỗ em học còn phải đi tàu, đi xe mất thêm mấy tiếng nữa cơ ạ :((

Em cảm ơn các anh chi nhiều nhiều nha :x @};-