Việc sở hữu đôi chân bị cong hình kiềng là một điều không may đối với tất cả mọi người, đặc biệt là các bạn nữ. Với nhu cầu làm đẹp mỗi ngày thì khuyết điểm này là một rào cản để các bạn nữ có thể tự tin khỏe sắc trong những buổi tiệc hay đi dạo phố cùng bạn bè. Trong bài viết này mình sẽ chia sẻ những kinh nghiệm trong việc chọn đồ để các bạn tự tin tỏa sáng.

Vậy nên mặc gì khi chân bị cong hình kiềng?

Hãy tập trung vào việc che đi khuyết điểm này trước, sau đó hãy tìm ra những giải pháp thời trang tinh tế để khéo léo khoe những nét đẹp riêng của bạn.

webtretho

không nên chọn mẫu chân váy chữ A quá ngắn.

webtretho

Cũng đừng nên thử mẫu skinny jean này nhé

Nếu bạn thực sự đam mê các mẫu váy chữ A,, thì hãy khéo léo lựa chọn thêm cho mình phụ kiện: đó là những chiếc quần tất hoặc tất chân màu đen, nó sẽ giúp bạn khá nhiều khi đứng đối diện người khác.

webtretho

Ngoài ra mình sẽ liệt kê cho bạn 5 lựa chọn giúp bạn che đi khuyết điểm chân bị cong hình kiềng:

Quần jean boyfriend ống rộng hoặc các loại quần ống rộng cao hơn mắt cá chân.

Jumpsuit ống rộng.

Chân váy dài qua đầu gối.

Váy chữ A xếp li qua đầu gối.

Mẫu váy free size qua đầu gối.

QUẦN JEAN BOYFRIEND

webtrethowebtretho

Bạn có thể mặc khi đi làm, đi chơi cùng bạn bè, đi du lịch, mua sắm...Mẫu quần Jean này cũng rất dễ để kết hợp cùng với các mẫu áo thun, áo sơ mi.

webtretho

Những mẫu quần ống rộng, cao hơn mắt cá chân cũng rất phù hợp cho bạn.

JUMPSUIT ỐNG RỘNG

webtretho

Đây là một lựa chọn khá là tinh tế và thời trang. Giúp bạn tự tin hơn, năng động hơn trong công việc cũng như giao lưu với bạn bè trong các buổi đi chơi.

webtretho

CHÂN VÁY DÀI QUA ĐẦU GỐI

webtretho

Đây là thiết kế rất phù hợp với bạn nếu bạn là một nhân viên văn phòng đang làm trong môi trường công sở. Thiết kế này vừa che đi khuyết điểm của bạn, vừa giúp bạn trở nên thời trang và nữ tính.

VÁY CHỮ A XẾP LY QUA ĐẦU GỐI.

webtretho

VÁY FREE SIZE.

webtretho

Đây là một thiết kế đẹp mắt, trẻ trung và năng động. Tuy nhiên điểm trừ của mẫu váy này là bạn không thể mặc khi tham gia các buổi tiệc sang trọng. Thiết kế này chỉ phù hợp cho các hoạt động outfit hay đi du lịch mà thôi.

KẾT LUẬN

Cho dù bạn có ngoại hình như thế nào hay bạn gặp phải những khuyết điểm gì thì cũng đừng bao giờ cảm thấy tự ti khi đứng trước đám đông. Bằng sự tinh tế và khéo léo, thời trang sẽ giúp bạn che đi tất cả.

Vậy mua những mẫu váy như thế này ở đâu?

Nếu bạn đang sống và làm việc ở Sài Gòn, các bạn có thể ghé đường Nguyễn Trãi - Q5. Nơi đây có rất nhiều các cửa hàng thời trang trải dài suốt con đường, đa dạng về thiết kế - màu sắc và giá cả. Bạn có thể tới đây để trải nghiệm mua sắm trực tiếp, tha hồ lựa chọn.

Còn nếu bạn nào không có đủ thời gian để ghé thăm trực tiếp, các bạn có thể truy cập vào các trang web như TIKI.VN - LAZADA.COM - ADAYROI.VN...Để tham gia trải nghiệm mua sắm trực tuyến.

Để lựa chọn các mẫu giầy phù hợp với các thiết kế ở trên, các bạn cũng có thể tham khảo ngay CÁC MẪU GIÀY HOT 2019.

Cảm ơn các bạn đã xem bài viết này của mình.