Tình hình là cuối năm nhiều đám cưới quá mọi người ơi hihi. Hôm qua mình đi mua đầm mặc, nghe chị chủ hàng tư vấn nhưng nhiều phong cách quá, với cả cũng tìm mẫu may cho vừa ý thì chọn được mấy kiểu này, mọi người xem góp ý với nhá. Mình cần 2 cái đầm cho 3 đám cưới từ giờ đến tết ta.

Bạn mình ở nước ngoài bảo là theo phép lịch sự, người ta tránh ko mặc những gì nổi bật như cô dâu hoặc gần bằng thế, vd như đầm trắng hay sequin. Mình thì thấy ở đây ngta cũng mặc tuốt luốt vì đằng nào cũng ko nổi hơn cô dâu dc đâu hehe, nhưng mình nghĩ cũng nên tiết chế, vd thích đầm trắng thì mặc váy ôm, ngắn, thay vì đầm xòe, dài của cô dâu. Sequin thì nên tập trung nhấn nhá phần nào thôi, đừng trải dài hết đầm như đi diễn hihi

Chị chủ hàng còn tư vấn đầm bodycon (ôm sát), bondage (ở mình kêu là "váy quấn băng" ý) trông rất sang trọng và gợi cảm. Đầm này có dải ngang ngang nhưng khi mình mặc thử thì ko hề làm cho mập lên hay phân khúc ra đâu, mà nhờ chất liệu (khó tả lắm) nó ôm sát người nhưng lại định hình các vùng mỡ khá tốt đấy ạ.

Đầm sheer (báo chí hay bảo là "xuyên thấu"), nhẹ nhàng lại mong manh, khoe khéo các phần thềm ngực, đùi, cánh tay... thì gợi cảm nhưng tinh tế :x

Ngược lại, các kiểu đầm kín đáo không có nghĩa là nhàm chán đâu nhé. Mode giờ là họa tiết đính đá, hoa nổi 3D, hài hòa và tỉ mẩn ;;)

Đầm xòe trên gối hay đầm quả bí nhé thì không chỉ mang đến sự nhí nhảnh, vui tươi mà còn giúp trông cao hơn, cải thiện vòng 3 nữa chớ (mình lép xẹp nên đang nghiêng về kiểu đầm này :">)

Đầm chữ A không quá xòe hay quá, chỉn chu vừa phải, dịu dàng, nữ tính, đơn giản nên còn có thể mặc nhiều dịp khác ko phải tiệc cưới.

Trang trọng hơn là đầm dài, đầm ôm, nhưng để không quá nổi bật và rườm rà, mình sẽ ko chọn đầmm xòe, đuôi cá đâu chọn đầm dáng cột hoặc xòe nhẹ chấm đất thôi, đơn giản và nhã nhặn.

Kiểu nào đẹp hơn ạ? Cứ gọi là loạn hết cả mắt ý hihi Mọi người góp ý dùm mình với nha. @};-