𝙻à𝚖 𝚃𝚑ế 𝙽à𝚘 Để 𝚃ì𝚖 𝚁𝚊 𝙿𝚑𝚘𝚗𝚐 𝙲á𝚌𝚑 𝙲ủ𝚊 𝚁𝚒ê𝚗𝚐 𝙼ì𝚗𝚑

Hẳn là các bạn đã từng thấy cá nhân nào đó có phong cách ăn mặc rất riêng gắn liền với cái tên của họ, khá ấn tượng phải không. Cho dù một số trong đó khá khó hiểu (?)

Bạn đã bao giờ tự hỏi về phong cách của mình? Điều gì thực sự hợp với bạn và điều gì làm người ta nhớ đến bạn?

hình ảnh

Phong cách cá nhân giúp chúng ta giao tiếp mà không cần nói thành lời. Xác định được nó sẽ giúp bạn trở thành người mua sáng suốt, quản lý tốt hình tượng của mình.

Điều tạo nên phong cách cá nhân:

1. Những gì bạn biết về bản thân

Bạn không thể xinh đẹp trên đôi giày cao gót trong khi cả ngày phải chạy đi chạy lại khắp thành phố phải không, nó quả thật phiền phức đấy. Điều bạn cần là một đôi sneaker, một đôi sandanl hoặc một đôi giày bệt. Tương tự, quần áo cần điều chỉnh theo công việc, hoàn cảnh, lối sống. Đó khoảng cách giữa cái tôi mơ ước và cái tôi thực tế.

hình ảnh

2. Những gì bạn biết về cơ thể mình

Bạn có một cơ thể không như mong muốn? Hầu như chúng ta đều như thế các cô gái ạ, đừng lo, đó không phải lỗi của bạn, lỗi ở nhà thiết kế đó. Cơ thể nào cũng có thể mặc đẹp được, tất nhiên là cần thêm sự nỗ lực. Nỗ lực ở đây là ướm thử, ướm thử và thử thêm nhiều lần nữa, ghi lại những thứ bạn thấy hợp với bản thân, theo đuổi chúng. Ví dụ như tôi, sẽ không thể sống thiếu những chiếc áo cổ V. Phong cách thực sự sẽ dần hiện ra theo cách đó.

hình ảnh

3. Điều bạn muốn nói

“Quần áo chúng ta mặc gửi tới người khác thông điệp mà chúng ta muốn truyền đạt, và nó thay đổi theo những gì chúng ta trải nghiệm”.

Nào hãy nghĩ xem, bạn muốn truyền đạt về bản thân ra sao. Một cô nàng học thức, dịu dàng, chín chắn, làm chủ; một cô nàng yêu nghệ thuật hay bạn muốn nói về mình với sự sexy, nhiệt huyết, liều lĩnh? Tìm những thông điệp phù hợp cho tủ đồ của bạn, và nếu một ngày bạn thay đổi, hãy kiếm những thông điệp khác.hình ảnh

4. Thứ bạn muốn trở thành

Đó là tầm vóc của ước mơ và thể hiện cái tôi sâu kín.

Ước mơ của bạn? Những ước mơ có lẽ sẽ chạm tới, hay những ước mơ sẽ mãi mãi là ước mơ? Tất cả chúng đều nằm trong bản chất của bạn, thuộc về bạn, dẫn dắt bạn trong phong cách cá nhân cũng như trong cuộc đời.

hình ảnh

Bạn muốn trở thành một CEO tương lai hay có một tâm hồn cao cả? Nghệ sĩ hay nhà khoa học?... Vay mượn ý tưởng để điểm xuyến điều này lên trang phục của bạn và nó sẽ là mảnh ghép cuối cùng cho bức tranh toàn cảnh về phong cách bạn đang tìm kiếm.

Mong bài viết nho nhỏ này phần nào giúp các cô gái đang loay hoay sẽ bước thêm một bước gần hơn đến phiên bản đẹp nhất của chính mình.

(Tham khảo từ Yêu sống phong cách - Garance Doré)