Chào các mẹ,sau 2 bài ngắn về cách chọn mua bra phù hợp,sử dụng và bảo quản,và chăm sóc ngực chị em ( link đây ạ http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=260263 )

,hôm nay em xin mở 1 topic mới ( chắc cũng nhiều mẹ sẽ quan tâm về vấn đề này ) là chọn lựa đôi guốc/giày sao cho ưng ý nhé. Chủ trương của em là : giá trị vừa vừa, nhưng giá trị sử dụng đạt max, hehe

Em ko có nhiều time, cho nên P1 sẽ nói về các chọn mua giày vnxk ( còn nơi mua các mẹ tự pm cho nhau nhé, ko MOD tưởng em quảng cáo xóa bài thì có mà hết hơi)

Giày VNXK là giày mà nguyên liệu và cốt do các doanh nghiệp về giày ở nước ngoài có hợp đồng gia công tại Việt Nam,đương nhiên khi nó 1 lỗi, dù chỉ 1 lỗi rất nhỏ, thì nó sẽ ở lại trong kho,qua vài đường mối lái lắt léo, sẽ đến tay người tiêu dùng như chị em chúng mình

Vậy,chọn thế nào để có 1 đôi ít lỗi nhất,và đi lại đảm bảo nhất ?

Em có 1 số kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ nhé

1.Kiểm tra về cốt ( quan trọng,ảnh hưởng đến xương hông và cột sống nhé)

-Đặt 2 chiếc guốc/giày cạnh nhau trên 1 mặt phẳng, nếu chỉ 1 hoặc cả 2 chiếc ko đững vững mà rung rinh ngả nghiêng hoặc chỉ nghiêng về 1 bên, tức là cốt lỗi nhiều,dù có đẹp đến mấy cũng phải bỏ qua

-Đi thử vào cả 2 chiếc, điều này lại càng quan trọng, vì như thế, chị em mình sẽ phát hiện được rất nhiều lỗi ( có thể hiếm nhưng biết đâu nó rơi vào mình thì sao?? ) : đó là chiếc to chiếc bé, khi đi đi lại lại còn có thể phát hiện ra chiếc nặng chiếc nhẹ dù cùng 1 số nhé, có những đôi hở mũi, khi các mẹ đi vào, thì bên hở nhiều, bên thì hở ít quá, các mẹ cũng phải để ý

2.Kiểm tra về Nhãn mác

Đương nhiên, khi đã là giày lỗi, trừ khi nó là hãng nổi tiếng như Zara,MNG... thì sẽ có giấy bao bì khá là xịn, nhưng quan trọng là các mẹ phải để ý,những hàng vnxk xịn bao h cũng có made in, nhiều mẹ ko biết bây h giày TQ mẫu mã chẳng kém gì mẫu giày vnxk,nhưng lại ko hề có made in hoặc made in... ko sắc nét, vì thế cho nên các mẹ phải hoàn toàn để ý ( vì theo luật hàng hóa, các loại made in phải được dập nổi hoặc chìm trên sản phẩm, chứ cái kiểu dán 1 cái tem ghi made in... thì các mẹ phải dè chừng - với tất cả các loại hàng hóa chứ ko riêng gì giày vnxk nhé)

3. Giày VNXK cũng có nhiều "nước" hàng, ví dụ có đôi thế này người ta bán 300k, chỗ kia chỉ có 220k thôi,mình cũng phải xem, vì khi vét hàng từ kho ra, sẽ có những "nước" hàng lỗi ít, lỗi nhiều, thì khi ra thị trường, những mối nào nhặt được hàng đẹp chuẩn 80% thì đương nhiên giá cao hơn rồi, cái này các mẹ chịu khó đi thôi, kinh nghiệm mua sắm mà, hehe, chứ đừng có tưởng bán rẻ mà chất lượng y như thế nhé

4.Giày vnxk bao h cũng khôn màu, chất liệu ( nhất là da và lụa) thì đẹp thôi rồi mà lại bền nữa chứ, giày TQ màu sắc ko khôn mà nhìn thì biết ngay, các mẹ chịu khó lên các trang online mà so sánh nhé.

Ôi ko biết chút ít kinh nghiệm này có giúp gì các mẹ ko, đến h nấu cơm rồi, em sẽ up tiếp phần 2 : mẹo đi giày và chăm sóc bảo quản, làm sạch giày nhé

Chúc các mẹ ngày cuối tuần vui vẻ cùng các con yêu:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: