Nói nghe, vừa rồi mình mua áo lót, mua cho 1 mớ xong phát hiện cái chật cái rộng các mẹ à. Tìm trên mạng thì thấy cách chọn áo lót khá hữu ích nên share nè.

Khổ vậy đó, vì mặc trong nên nhiều khi cũng khó thử, và size khác nhau nên lắm lúc tư vấn 1 đằng mình mặc vào lại ra 1 nẻo, ko dc như ý. Mình tham khảo mấy cách này xong và đã đi đổi đống đồ kia, chọn lại những cái khác thì vừa hết từng cái luôn mấy chế ạ.

Áo lót chật là áo mặc vào cảm thấy ngực bị thít chặt lại, khó thở, đau, hằn vết trên da, hằn quai áo trên vai, gọng ghìm sát vào ngực và có thể để dư ra phần trên chân ngực nữa. Phản cảm nhất là phần cúp áo quá bó nên làm ngực bị "tràn" lên trên ngồn ngộn, mặc áo trơn nhìn rất tức mắt luôn, như là... có 2 hàng ngực trên dưới vậy.

Một chiếc áo lót vừa vặn sẽ cho bạn cảm giác quên đi đang măc nó và chỉ hằn vết khi bạn ấn, đè áo vào ngực thôi. Quai áo ko bị hằn trên vai, mặt trước ôm theo độ tròn của ngực mà ko thừa ra khoảng trống nào. Mặt sau thì vị trí của áo ngang bằng với mặt trước chứ ko bị kéo xấc lên hay lỏng bỏng.

Áo lót rộng thì dễ nhận ra hơn vì cúp áo to hơn bình thường ngay khi áp vào ngực. Mặc vô thì phần cúp áo bị thừa ra khoảng trống mà khi mặc áo sẽ thấy đường viền cúp áo như là mình cố tình độn ngực lên ý. Phần quai áo sau lưng thì dư ra, ko ôm vào lưng nên buộc mình phải thâu dây vai lại, mà thâu vậy thì dây vai sẽ kéo lưng áo xếch lên trên luôn.

Mình đăng kèm bảng size chuẩn áo lót cho mấy chế coi nè, chỉ cần dùng thước dây đo vòng chân ngực (step 1) và vòng cúp ngực (step 2) ra bao nhiêu rồi đối chiếu vào bảng này là biết ngay mình mặc size nào nhé.