Chuyện là cách đây mấy tháng em có ra Hàng Bạc ngó nghiêng. Hôm đó em mua 1 lắc chân, 1 lắc tay và 1 đôi hoa tai ạ. Đôi lắc chân lắc tay thì ko sao vì
bà bán hàng
nói bạc nõn 100%, cân kẹo đàng hoàng và bán giá rất ổn. Đến lúc em hỏi mấy đôi khuyên tai, mấy đôi giá đều khá đắt, có đôi hơn 400 thì phải(1 bên là các đôi rẻ tiền), cuối cùng em chọn 1 đôi hơn 200. Mua 3 thứ ko đc bớt 1 xu. Mọi thứ sẽ chả thành chuyện nếu như hôm nay em ko lên Hàng Bạc để hỏi lại giá đôi khuyên tai em đã mua. Các chị đừng bảo em điên, huhu, bt có mấy người mua xong thỉnh thoảng lại đem ra kiểm lại giá đâu, với lại đôi khuyên tai ấy cũng ko phải vàng hay kim cương đắt tiền, chẳng qua em ra làm lại cái chốt mới cho đôi khuyên mẹ em rất quý, nhân thể em muốn thanh lý đôi khuyên cũ nên ra khảo lại giá.

Lúc em vào cửa hàng, bà bán hàng đi vắng, chỉ có 2 ông bà già ko biết là bố mẹ ruột hay bố mẹ chồng ở nhà, em đem ra đưa cho ông già xem, rồi hỏi ôgn có xi bạc, làm chốt ko...v..vv...Ông già cầm đôi khuyên, lấy kính lúp soi, lúc đấy em mới để ý thấy dưới đít đôi khuyên, chỗ gắn đá, có lốm đốm đen, rất nhỏ thôi, lúc đấy em đã shock tập 1~~> hỏi ông già nhưng mà hình như ông ý chả biết gì về bạc, ông ý blah blah 1 hồi về công nghệ, dây chuyền Châu âu, tiếp ôgn ý hỏi em mua đôi này ở đâu, em vẫn hồn nhiên "Cháu mua ở đây mà, 2 trăm mấy đấy ông ạ". Ông già ko phản ứng gì lắm vì hình như ông ý cũng chả phải người trong nghề, chả biết nhà mình bán những cái gì, nhưng lúc ấy bà vợ ra chộp lấy, the thé ra 1 tràng "Cái gì, bạc thế này chỉ có mấy chục thôi, mấy trăm cái gì mà mấy trăm", lúc đấy em đã choáng tập 2 rồi vì bà ý nói rất gay gắt, như thể em là đứa lươn lẹo, đang định vào ăn cắp ăn vạ nhà bà ý. Nhưng em ít tuổi, lại ăn học đàng hoàng, dù rất là tức rồi, em vẫn chỉ nói "Bà buồn cười, sao bà lại nói thế, cháu mua ở đây, cháu nói dối bà làm gì".

Màn tiếp theo, ko thể nhục hơn các chị ạ, bà bán hàng về, cũng tầm ngoài 40 rồi. Vừa bước vào ko cần hỏi han hay nhấc đôi khuyên của em lên, bả lườm em 1 cái rồi vừa chửi, vừa đuổi như đuổi tà ý "Cái gì, ở đây ko có khuyên nào trên 200 nhớ, mày đừng có vớ vẩn" "Ko xi xiếc đổi chác gì hết, đi chỗ khác" rồi "Cái mặt này chưa bao giờ bán cho cái mặt đấy nhớ, rõ chưa"

Ôi, các chị ko biết lúc nghe mấy câu đấy, máu em đã dồn hết lên mặt rồi mà tức chả nói lên đc lời nào. Mua bán trên Hàng Bạc tức nhất là chả có hoá đơn, bây giờ chẳng có đến lấy 1 cái bằng cớ để đập vào mặt bà ý. Nhưng em thề, em lấy danh dự đảm bào, đôi khuyên đấy là em mua ở hàng đó, chính abf đó bán cho em, bây giờ bả ý bốp chát như kiểu em là con Chí Phèo đến nhà bà ý gây sự kiếm mấy chục lẻ ý (em tức quá nên đến cái biển hiệu cũng ko ngoái lại nhìn :Crying:). Em vừa search trên mạng, hàng Bạc Thuý là 151 Hàng Bạc, vậy xin cảnh báo các mẹ về c
ửa hàng sát vách bên tay phải của hàng bạc Thuý
nhé, có người đàn bà bán hàng cực kỳ lật lọng và ghê gớm. Tốt nhất sau này mua nữ trang, vàng bạc gì cũng nên có hoá đơn giấy tờ chứng nhận hẳn hoi các chị nhé!

Em post hơi dài dòng vì đang buồn và cực kỳ bức xúc. Dù người đàn bà đó vì lý do gì, quên (lúc trước đã bán đắt) nhưng thái độ chua ngoa, xúc phạm người khác của bà ấy, em xin lỗi, ko đáng để em gọi bằng cô. Em bị 1 vố từ sáng mà lộn ruột suốt cả ngày nay các chị ạ :Crying::Crying::Crying: