Tình hình là tớ rất yêu giày dép nên hay tha đồ hàng về nhà,nhà tớ góc nào cũng thấy toàn giày,dép của tớ cả,mẹ tớ tứ la ó lên mỗi lần tớ tha đôi nào về,vì thế mỗi lần mua tớ cứ ren rén rinh lên phòng mình rồi mới lấy ra mang.Mẹ tớ thấy giày dép vứt lung tung nên lâu lâu lại gom đem cho,có vài đôi tớ yêu lắm mà đem cho tớ tức quá :Crying:

Hihi...nên hôm nay tớ lập topic này vì tìm mãi chả thấy topic nào tương tự,mong các mẹ vào chia sẽ kinh nghiệm mua giày dép với nhau ạ.

Tiêu chí là ngon,bổ,rẻ nha.Vì tớ chả mua giày hiệu tiếc tiền lắm,tớ thích mua nhìu thật nhìu về chất đống í :Laughing: giá đôi mà mắc nhất của tớ cũng chỉ dưới 700k thoai...

Thể loại tớ thích nhất chỉ có 2 thể loại:1 là giày,dép xẹp (3 hoặc 5mm) và loại nữa là giày hoặc dép cao gót (trên 8cm) loại dây mảnh.Nhưng thích nhất là dạng xỏ ngón ạ.:LoveStruc:

Đầu tiên tớ mở hàng là giày dép Charles & Keith:hiệu này tớ hay mua hàng order hoặc có ai đi Sing thì tớ bảo mua dùm,nếu mua vào những tháng như tháng này thì nó sale off rầm rộ mua đã đời luôn :Silly: Hàng này không phải là quá đắc đỏ,chất lượng tạm ổn.Tớ mang rất hợp với chân.Nhưng tớ cũng chỉ mua những đôi sale off hoặc đôi này giá vừa vừa thôi chứ k mang giá hàng triệu đâu ạ :Smug:

Loại thứ 2 là Vascara: giày này đúng tiêu chí ngon,bổ,rẻ của em,mẫu mã thì đa dạng và xinh lắm lắm,thêm nữa mang bền lắm luôn,giày cao 1 tấc tớ mang rầm rầm mà thấy chả xi nhê gì,gót rất chắc,k như những đôi rởm rởm ...tớ mang 1,2 lần là gót rung rinh (có lẽ thân thể tớ bồ tượng quá :Silly:) mua hàng ở showroom còn được tích lũy điểm,giảm giá 10% và cũng có sale off liên tục,mấy em bán hàng cũng dễ sương nữa.Giá khoảng trên dưới 300k/đôi

Loại thứ 3 là hàng VNXK: chịu khó chọn lựa 1 chút là có hàng "ngon" tớ hay lượn lờ khu Lý chính thắng,giá tầm 200k là có 1 đôi ngon lành rồi,tiệm tớ hay mua là tiệm Nguyên đối diện cinebox.Hoặc mua hàng của mấy bạn bán online cũng có nhiều đôi đẹp và rẻ nữa.(mượn hình bạn shoeonline nha)

Còn mấy loại khác thì hứng lên dạo ở đâu đó thấy đẹp tớ lại rinh về,có khi vào shop,có khi vào chợ...nhưng mấy loại này thì k bền lắm,nên tớ k liệt kê cụ thể.

Còn 1 hiệu nữa tớ rất hay mua là hiệu Quyên ngay khúc Lê Quang Định,Bình thạnh (khu bán giày dép í) hiệu này thì bình dân khủng khíp luôn,nhưng cũng đa dạng mẫu mã,và mang cực bền ạ,tuy nhiên tớ chủ yếu mua những đôi dép xẹp thôi,giá dưới 100k/đôi,mang hoài không thấy xức mẻ gì luôn đó.

Về kinh nghiệm mua giày dép thì tớ không có kn nhiều,tớ thích gì mua đấy chứ không chú trọng lắm...hihi..chân tớ thuộc dạng to (size 38,39 í ạ) lại dày chân nữa nên chọn lựa cũng hơi khó,có nhiều đôi tớ nhìn rất thích nhưng mang vô thì chân đằng chân,dép đằng dép :Laughing: nên khi chọn dép tớ thấy nếu dép xẹp thì tớ chọn loại xỏ ngón,nhưng quai phải thuộc dạng to to,ôm sát chân,như vậy mới che được phần chân dày.

Còn dạng dép như thế này thì chưa bao giờ tớ dám mang,vì mang vào chỉ thấy cái chân zoi của tớ,bùn lém ạ :Crying:

Các bạn nào yêu giày dép như tớ thì vào bổ sung kinh nghiệm lựa chọn,địa chỉ mua hàng uy tín cho mọi người biết thêm nhé.