Chả là dạo này thấy chị em công sở mặc chán òm lên ý (mình cũng ko ngoại lệ huhu), quanh đi quẩn lại có đầm liền, váy ôm (váy bút chì), váy chữ A. Hết. Đã thế lại còn tuyền đen, công nghiệp và chán vô cùng luôn.

Quyết tâm làm mới bản thân nên mình sưu tầm được đống váy, skort (quần giả váy, tức là ở ngoài váy, ở trong quần, 2 lớp đấy ạ)share với cả nhà đây. Chắc là việc ăn mặc nơi công sở ít nhiều cũng phụ thuộc vào chế độ cty có thoải mái hay ko, và thoải mái đến đâu, nhưng thôi mình cứ post vài gợi ý để mọi người thấy kiểu nào hợp thì triển nhé.

Váy wrap: kiểu váy trông như đắp vạt qua, có nhiều biến thể cực đa dạng về kiểu dáng (vạt vuông góc, vạt bầu, thắt dây hoặc ko...), chất liệu (da, dệt kim, vải mềm... và màu sắc. Chỉ cần có 1 chi tiết khác đi 1 chút, nó lập tức trở thành 1 kiểu khác liền

Skort: nôm na là quần giả váy, tức là có 2 lớp quần trong, váy ngoài. Hoặc là quần luôn nhưng ở phía trước may thêm 1 lớp như là váy. Kiểu này thì ko mới, thịnh vài năm nay rồi nhưng vẫn chưa có dấu hiệu hạ nhiệt vì sự thoải mái, ko lo lộ nội y (quần mà) và năng động, trẻ trung, có thể diện theo style công sở hoặc phối với áo kiểu để đi chơi, dạo phố đều được.

Phom cơ bản của skort là thế này

Càng về sau càng có nhiều biến thể lạ mắt hơn

Thậm chí có những kiểu dáng phức tạp hơn tựa như nghệ thuật xếp giấy origami