Dùng tay hoặc vải thấm tí nước bọt rồi chùi mạnh vào những gì in trên thân lọ nước hoa (chữ này, hình logô này... gì cũng vậy). Nếu nó mất đi, mờ đi là hàng nhái 100%. Các bác thử phát biết liền. Con bạn em mới mua gần 2 triệu một lọ lancome, chùi một tí là sạch luôn, nó hận lắm !

Các bác về mà chùi thử nước hoa mình đang có. Em mới biết kinh nghiệm này, phát hiện ra mình cũng "dính" một lọ Poem nhái, tức quá, mua chỗ quen biết hẳn hoi đới, hơn triệu bạc.

Các bác ợ, mọi chai nước hoa của đúng hãng xịn đều không thể chùi được, chùi bằng miếng rửa bát cũng không mất đi được. Các hãng nước hoa đều đặt sản xuất lọ đựng rất riêng biệt và yêu cầu rất cao về cái lọ. Tuyệt đối không thể chùi đi được những gì họ đã in lên thân lọ bằng mọi cách. Đới, thằng iem rể khoai Tây nhà em làm trong lĩnh vực chống hàng giả bên Pháp, nó bẩu thế đấy. Giá nó bẩu sớm có tốt không.

Các bác đừng nghe mấy con bán hàng nó hót, cứ chùi mạnh vào cho em, tai nghe mắt thấy mới được. Nó bảo ở bên í còn đầy hàng giả nữa là bên mình. Hàng giả bán không rẻ hơn thật mấy đâu, khốn nạn thế chứ. Các bác định mua nước hoa hãng nào cứ sớt cái oép của chính hãng mà tham khảo. Hãng nào bi giờ chả có oép.

Em để ý thấy các cửa hàng bán nước hoa giống y chang chợ Đồng Xuân, giá cao như đúng rồi. Dưng chùi thì rõ ngay ! Các bác hãy chùi nhé !