Chào mọi người. Ở đây không biết có ai bị cận như mình không ạ? Và khi cận các bạn có gặp khó khăn gì trong việc tìm kiểu kính không? Mình thì rất khó khăn trong việc tìm các kiểu kính cận đẹp. Nhưng do tìm kiếm và nghiên cứu một thời gian dài nên mình cũng đúc kết kinh nghiệm và lọc ra được một số kiểu kính khá đẹp và phổ biến. Mọi người tham khảo nhé.

Mình sẽ lấy kính Gentle Monster nam và nữ để minh hoạ nhé. Vì mình thấy thương hiệu này khá phổ biến, thời trang và được mọi người sử dụng rất nhiều.

Trước tiên là kính mắt mèo đi. Mình thấy đây là một trong những mẫu kính tuyệt vời nhất dành cho các bạn nữ. Các thiết kế của kính mắt mèo thì đều liên quan với phong cách của browline. Điểm khác biệt chính là góc hai cạnh bên ngoài. Chỗ gần thái dương sẽ có đường uốn cong hoặc mở rộng ở phần viền phía mắt trước. Kính mắt mèo mang trong mình một màu sắc của sự vui nhộn và náo nhiệt.

Về phong cách và tính thời trang thì kính mắt mèo là một phụ kiện linh hoạt bởi có thể phối hợp cùng mọi phong cách thời trang. Sử dụng kính mắt mèo sẽ giúp bạn sành điệu hơn. Ngoài ra nó còn giúp tạo cảm giác khuôn mặt thon gọn hơn, hiệu quả nhất đối với những khuôn mặt tròn.

hình ảnh

Tiếp theo là gọng kính cận vuông. Loại kính này thì khá dễ đeo và phù hợp với mọi khuôn mặt. Những bạn nữ mặt tròn sử dụng sẽ là phù hợp nhất. Các bạn có thể tham khảo chi tiết hơn về gọng kính cận nữ mặt tròn nhé. Khi dùng kiểu gọng vuông này thì bạn nên chọn màu đen nhé vì sẽ tôn da hơn rất nhiều.

hình ảnh

Tiếp đó là gọng kính cận kim loại. Kiểu gọng này phải nói là quốc dân luôn rồi mọi người nhỉ. Bởi nó thiết kế trông rất nhẹ nhàng, mà cảm giác khi đeo lại thoải mái nữa. Phổ biến nhất ở loại gọng này là dáng oval. Ngoài phục vụ chức năng cơ bản thì sống ảo hay vui chơi, hẹn hò có khi lại là tác dụng chính.

Một kiểu dáng nữa mình muốn giới thiệu là kính nửa gọng. Kính này rất phù hợp với những bạn sở hữu khuôn mặt dài. Mình có tìm hiểu thì khi đeo sẽ giúp khuôn mặt nhỏ gọn hơn, ngoài ra còn pha chút cổ điển và tinh tế nữa.

hình ảnh

Mình thì hay mua kính Gentle Monster nam ở web https://gentlemonstervn.com/. Vì mình thấy chất lượng, giá cả, bảo hành ở đây rất tốt. Các bạn còn web uy tín nào có thể đề xuất thêm dưới bình luận để mọi người tham khảo thêm nhé.

Bài chia sẻ của mình chỉ đến đây thôi. Mọi người xem và góp ý để mình bổ sung thêm và cải thiện chất lượng bài viết nha.