Trước giờ em luôn có một thắc mắc mà thiệt tình là không biết làm sao để hỏi luôn ak. Em đi shopping, lúc ở shop mua đồ thì mặc vào đẹp lung linh, rất hài lòng, bạn bè cũng khen là dáng đẹp mặc gì cũng đẹp (mát mặt) :Embarrassment:. Tới cái cảnh về nhà rồi, lấy đồ ra thử, thấy bớt đẹp 1 chút, nghĩ do yếu tố tâm lý:-?. Đợi tới hum nào đi chơi với bạn lấy ra mặc… Tình cảnh thiệt là dở hơi. Mặc vào xấu quá!!! Em có cả tủ quần áo không mặc được vì vấn đề đó. Không biết có ai gặp tình cảnh giống em không. Mua đồ thì thấy đẹp, đến lúc cần mặc thì thấy xấu quá ?!?! (Làm bây giờ em bị gán biệt danh “ Người có thú ăn mặc kì lạ”, “Cô gái rất biết tự làm xấu mình”. Lần nào cũng nhục vào giây phút trọng điểm như họp lớp, đám cưới, sinh nhật, hẹn hò… Nên giờ em đút kết 1 chút khi đi shopping:

1. Vào shop thì mình nên trấn tĩnh, đừng có để quần áo đẹp mắt và nhạc êm ả ru ngủ mình (mấy cái shop thời trang luôn để nhạc rất hay, thật ra nó có tác dụng thúc đẩy người ta xài tiền đấy ạ!)

2. Lúc thử đồ, đừng có chỉ chăm chăm nhìn vào gương (Cái gương ở shop nó có thiết kế đặc biệt, đèn ở đó cũng đặc biệt, làm cho mình thấy mình đẹp hơn đó, tin em đi!!!), có cơ hội thì nhìn vào cái áo mình mặc trực tiếp ấy, cái này thì hơi khó (nên tip là Rủ bạn bè đi cùng, sau khi hỏi nó là “Được không ku?” thì chắc chắn nó sẽ nhìn vào gương, lúc đó nên “Nhìn t nè, bỏ cái gương đi”.

3. Đừng có mà tin vào cái lời của cô chủ shop, dáng em đẹp mặc cái này rất hợp. Câu này mấy mẹ có thấy cô ấy nói đặc biệt trôi chảy không, nói quài mà, không trôi mới lạ.

Em tới đây thui, bức xúc quá nên chia sẻ một ít.8-| Chúc mọi người tiết kiệm được chút tiền nhờ không lãng phí vào khoảng này. Em cũng bắt đầu tiết kiệm đây