Vâng, mình chính là ng nói thế đây hehe, cho đến khi biết được chị này. Chị tên là Tanesha Awasthi, rất nổi tiếng trên mạng về cách ăn mặc thời trang và tự tin mặc dù rất béo (cái này ko chối cãi hay nói tránh được). Style của chị ý đơn giản, mập mà vẫn nữ tính, đường cong ...múp múp ấy nói thật đến mình còn thấy bị lôi cuốn nữa. Mà hồi chị ấy có bầu, ra đường vẫn gọn gàng, xinh đẹp thế kia chứ ko phải lè phè như mấy mẹ nhà mình đâu. Cùng xem và rút kinh nghiệm mặc đẹp mọi ng ơi b-)

Áo peplum: chị ý có nhiều áo peplum lắm, là kiểu áo ôm đến eo rồi xòe ra ở phần bụng đấy ạ. CHe bụng rất hiệu quả luôn, và làm dáng ng mình có vẻ thon hơn hẳn đấy ạ. Mình cũng có vài cái áo kiểu này, ko phải lúc nào giữa đám đông phải hóp bụng vào nữa :"> rất thoải mái.

Lấy eo làm điểm nhấn: mọi ng để ý chị ý toàn phối đồ lấy trọng tâm là vòng eo nhé, ôm ở trên, xòe ở dưới hoặc sơ vin, nên nhìn ng ko bị tròn ủm, mà vòng nào ra vòng nấy rõ ràng (dù mập).

Đồ màu tối: cái này chắc nhiều mẹ cũng để ý, đó là mặc màu tối trông mình gầy hơn, gọn hơn chút đó các mẹ :D Các mẹ thử mặc áo đen, quần đen là thấy liền à.

Váy: mình cũng từng là ng rất béo, mặc gì cũng thấy béo nên riết chả biết mặc cái gì. Quần thì thấy đùi bự, váy ôm thì thấy hông to, váy xòe thì trông mình lố bịch thế nào :( Nhưng mà chị này ko ngại lộ những nhược điểm đó đâu (vìđằng nào cũng ko che dc hehe), chị ý mặc hết. CHị ý còn nói rằng rất tự tin và hài lòng về cơ thể mình nữa cơ. Và chính vì tự tin thể hiện nên cái gì chị ý mặc vào trông cũng duyên dáng, nữ tính đến lạ (dù mỡ cứ lồ lộ ra đấy).

Váy bó sát nè

Váy xòe nè

Váy dài nữa

Đừng ngại mặc quần áo thời trang: nếu bạn nghĩ béo thì chỉ có thể mặc những trang phục nhất định nào đó hay mặc sao cho đừng ai để ý đến mình thì thật là phí cuộc đời lắm. Hãy thử nhiều style khác nhau, nhiều trang phục khác nhau cho đa dạng nhé. CHị này ko ngại các gam màu nổi, thắt lưng to bản, thời trang óng ánh hay áo màu này, váy màu khác đâu. Quan trọng vẫn là bạn thoải mái và tự tin lên, đừng áp đặt mình vào khuôn khổ do mình hay ai đó tự đặt ra.

Chị ý ko ngại mặc màu chóe đâu

Bông này bông kia chấp hết luôn

Áo vàng luôn >.<

Mang giày đẹp là có tội à? :v

Áo tím, váy vàng, clutch xanh thì có làm sao :D

Sọc ngang hả? Chụy xơi tuốt

Hihi hy vọng cả nhà xem xong bài này sẽ có thêm động lực ăn mặc thật đẹp vào, tự tin vào bản thân mình hơn nhé ;;) yê!!:o)