Chị em nào vẫn còn tư tưởng một đôi giày diện cho tất cả các mùa thì hãy nên thay đổi suy nghĩ ngay đi là vừa. Hãy để mua thu này của bạn thêm trọn vẹn bằng 5 lưu ý chọn giày sau đây để nàng thêm phong cách và sành điệu hơn nhé!

hình ảnh

Ảnh: Phụ nữ Việt Nam

Khi thời tiết sang Thu, việc lựa chọn một đôi giày xuống phố trong cái thời tiết khi thì se lạnh, lắm lúc lại ấm áp khiến không ít chị em vô cùng đau đầu. Bởi, một đôi giày chọn sai không chỉ phá hỏng toàn bộ outfit của bạn hôm đấy mà còn khiến phái đẹp trông thiếu thẩm mỹ nữa. Như Coco Chanel đã từng nói: “Một người phụ nữ luôn đi những đôi giày đẹp sẽ không bao giờ xấu đi”, chính vì vậy chị em nào vẫn còn quan niệm diện giày nào cũng được hay một đôi giày sẽ mặc cùng hàng chục bộ đồ khác nhau suốt 4 mùa thì hãy thay đổi tư tưởng và đưa item này trở thành một “vật bất ly thân” với mình nhé!

Dưới đây là 5 kiểu giày chị em không nên sắm cho tủ đồ vào mùa thu năm nay!

Sandal điệu đà, sặc sỡ

hình ảnh

Sandal vốn dĩ được xem là item "quốc dân" trong 4 mùa vì em nó có thể "cân tất" mọi trang phục bất kể thời tiết thế nào. Tuy nhiên chị em cần lưu ý là vào mùa thu, những đôi sandal quá màu mè, sặc sỡ với kiểu dáng quá rườm rà sẽ khiến bạn trông rất "sến". Vì vậy chị em hãy ưu tiên chọn cho mình những đôi sandal có tông trung tính với thiết kế càng đơn giản càng tốt. Ảnh: Phụ nữ Việt Nam

Giày họa tiết động vật

hình ảnh

Như đã nói ở trên, mùa thu vốn dĩ luôn mang đến cảm giác nhẹ nhàng, dễ chịu đến mọi người và thời trang cũng thế. Việc diện những đôi giày có họa tiết động vật sẽ khiến phái đẹp trông rất "dừ". Và quan trọng mẫu giày này  =hiện được đánh giá là đã "lỗi thời", không còn là xu hướng street style được nhiều chị em yêu thích những năm trước nữa. Thay vì chọn các thiết kế cầu kỳ bằng họa tiết động vật, nàng có thể thay bằng những đôi già có mẫu mã tối giản. Sự lựa chọn này sẽ khiến bạn trông thanh thoát, toát lên sự dịu dàng, nữ tính. Ảnh: Phụ nữ Việt Nam

Boots tất

hình ảnh

Boots tất vốn là item được nhiều chị em yêu thích vào mùa đông, nhưng với xu thế thời trang hiện nay, những đôi boots tất đã không còn là lựa chọn hoàn hảo trong mùa lạnh nữa. Chính vì thế mà chị em càng không nên sắm em nó cho tủ đồ mùa thu của mình. Thay vào đó, với hội nghiện mang boots thì có thể "ẵm" một đôi boots da nhé, vừa phù hợp với thời tiết lại không bị lỗi thời. Ảnh: Phụ nữ Việt Nam

Giày móng heo

hình ảnh

Đã qua lâu rồi cái thời những đôi giày móng heo "làm mưa làm gió" trong thị trường thời trang rồi vì hiện tại, mẫu giày này đã không còn xuất hiện nhiều nữa. Công tâm mà nói kiểu dáng này "hot" lúc trước bởi sự độc lạ, ấn tượng. Tuy nhiên nếu diện kiểu dáng này vào thời điểm hiện tại sẽ khiến phái đẹp trở nên lạc hậu. Thay vào đó nếu muốn cá tính mà vẫn sành điệu thì bạn có thể "tậu" ngay một đôi loafer để diện vào mùa thu năm nay nhé! Đây chắc hẳn là item phù hợp với các cô nàng theo đuổi phong cách menswear hay vintage cổ điển. Ảnh: Phụ nữ Việt Nam

Boots hai màu

hình ảnh

Mùa thu vốn dĩ là mùa của sự tối giản, nhẹ nhàng. Thế nên để trông sành điệu và có gu hơn ở mùa này thì bạn cũng nên tuân thủ những quy tắc trên. Và những đôi boots hai màu sẽ không còn là lựa chọn hoàn hảo để chị em bỏ tiền ra sắm về. Thịnh hành bây giờ vẫn là những đôi boots một màu trung tính như đen, nâu, be... Đặc biệt những đôi boots màu sắc đơn giản sẽ giúp chị em đỡ đau đầu khi mix đồ. Ảnh: Phụ nữ Việt Nam