Dạo này thời tiết SG mưa gió triền miên khiến sự đi lại và sinh hoạt của mọi người trở nên bất tiện, đặc biệt đối với tín đồ giày “sneaker”. Hi vọng những vật dụng chống thấm nước cho giày trong những ngày mưa bão mình tổng hợp được sẽ giúp ích cho cả nhà mình nhea!!! 

Dép nhựa: tận dụng những đôi dép nhựa có sẵn ở nhà, bỏ vào cốp xe và luôn mang theo bên mình. Khi trời mưa thì bạn có thể cất đôi giày vào và đi mưa bằng dép nhé! 

Bọc giày đi mưa: Bọc bảo vệ là vật dụng rẻ tiền, nhỏ gọn và dễ cất trữ trong cốp xe, túi xách nên tiện dụng trong những ngày mưa bất chợt. 

Bình xịt Nano: có thể sử dụng cho phần lớn chất liệu giày: giày vải, giày da, giày da lộn, giày nhung... Chúng sẽ tạo một lớp bảo vệ bề mặt giúp bạn có thể tự tin mang giày đi trong những ngày trời mưa gió mà đôi giày không bị dính bẩn hoặc mất dáng do bị thấm nước mưa.

Lưu ý: Đối với dạng giày da lộn bạn nên xịt ngay trước khi sử dụng và chải lớp da trước khi xịt để thuốc có thể thấm đều hơn. 

Sáp ong hoặc nến: Dùng sáp nến hoặc sáp ong chà xát khắp bề mặt giày, sau đó dùng máy sấy tóc hong nóng bề mặt giày đã được phủ sáp. Sức nóng của máy sấy tóc sẽ giúp sáp chảy đều và thấm vào bề mặt giày, sáp có tác dụng chống thấm nước nên bạn có thể yên tâm tung tăng ngoài mưa rồi. 

À, nếu chẳng may giày dính bị dính nước mưa thì bạn nên tìm cách vệ sinh giày nhanh chóng nhất có thể nha. Cách xử lý thì mình sẽ làm riêng 1 bài để chia sẻ cho những ai cần sau nhé! Cám ơn cả nhà đã đọc hết bài viết này

hình ảnh