Nói trước hen, mình ko quảng cáo cho mấy shop này, chỉ là thích nên post cả nhà xem chơi vậy thôi. Có shop mình mua rồi, có shop chưa. Có shop nào để giá thì mình ghi ra luôn đằng nào mấy bạn cũng hỏi, cái nào ko biết thì thôi nha. Mình chỉ ghi tên shop chứ ko dẫn link, ko mod xóa bài :p, nên các bạn có muốn mua thì cứ search trên shop trên fb là có nha.

Dưới đây là mấy kiểu sơ mi lạ lạ, hàng thiết kế của VN mình đó. Hẳn là cũng tham khảo các mẫu/xu hướng của nước ngoài, nhưng anw mình thấy đa số chất vải đep, kiểu hiện đại, dễ phối với đủ thể loại short & váy, skort, dễ mặc với nhiều phom người. 200-400k đổ lại có thể xem là giá khá đắt so với 1 chiếc sơ mi, nhưng theo kinh nghiệm của mình thì:

- Nếu bạn đã từng mặc hàng thiết kế này rồi thì sẽ thấy chất lượng & kiểu dáng hơn hẳn hàng Quảng Châu, hàng Thái (~150-250k).

- So với đồ hiệu giá rẻ như Zara, H&M, Mango này kia ở store (~600-1500k) thì hàng thiết kế VN rẻ hơn rất nhiều.

- So với hàng hiệu trên nhưng là hàng XK (~250-350k) thì hàng thiết kế VN mình nhỉnh hơn đôi chút. (Về các loại đồ XK này thì ko hiểu sao lúc mình mua thì rất chất, đẹp nhưng ko có cái nào mặc bền hết. Tất cả đều bị xù lông, bung chỉ từa lưa :( )

Ngoài lề tí, giờ đến phần hình ảnh nha:

Sơ mi denim tay lỡ với điểm nhấn là chiếc nơ thắt hờ trên cổ, của Sodapop, 400k.

Đơn giản lắm nhé, lạ ở chỗ cổ áo là 1 loại vải khác với thân áo. Cũng của Sodapop nhưng mình ko biết giá.

Áo cổ V với phần cổ cách điệu của Unico, giá 400k luôn. Hạ Vy có mặc kiểu này cực đẹp mà ko biết phải mua của shop này ko.

Cái này hình như cũng 400 nhưng mình mua hội chợ dc sale còn 300 mấy. Đang mặc luôn nè :">,mặc ngược ra đằng sau =)) Mặc được nhiều kiểu lắm. Có cổ xéo qua 1 bên, còn hàng nút ngay vai kiểu khá cách.

Điểm nhấn của áo này là sơ mi nhưng có sọc và cổ kiểu thể thao, như áo khoác bomber. Áo của Fuurin & mình ko biết giá.

Nút bên hông nha, đằng sau thì may kiểu vạt xéo lạ mắt. Áo của Hardshop87 giá 340k.

Vạt xéo 1 bên nhìn cũng đặc biệt ^^ 370k của Hardshop87 nhé.

Sơ mi với mấy đường viền theo phong cách sleepwear nè. Áo của Jubin, ko rõ giá.

250k của TubyCatu, có phần hông xẻ thắt dây khá ấn tượng.

Kiểu này cột nơ ở cổ rất xinh, hơi hướm baby doll nhé, bán ở KhuHai mà ko biết shop nào.