(Webtretho) Mùa hè chính là thời điểm tuyệt vời nhất trong năm để bạn khoe dáng đôi chân thon cùng sự khéo léo và gu thẩm mỹ “có một không hai” của mình qua những tác phẩm quần short “tái chế”!

Quần đắp vải

Những miếng vải hoa vintage, họa tiết Aztec, hoặc miếng vải màu, vải in hình bạn yêu thích có thể tạo nên một diện mạo hoàn toàn nổi bật cho chiếc quần cũ của bạn. Nếu khéo tay, bạn hãy may tỉ mỉ hơn các miếng vải hoa vào quần; còn không, chỉ đơn giản với một cây keo silicon, bạn đã có thể dán dính chúng rồi.

Ảnh: Internet

Quần đắp ren

Tương tự như quần đắp vải, tuy nhiên sự kết hợp giữa ren mềm mại và quần jean bụi bặm sẽ cho ra đời một chiếc quần short thật ngọt ngào mà không kém phần cá tính.

Quần vẽ

Bạn có năng khiếu hội họa? Hãy thử trổ tài làm mới chiếc quần cũ bằng những hình vẽ sống động và bắt mắt nhé! Những bông hoa màu sắc nơi túi quần sau, hoặc lấp ló ở thân trước của quần mang đến phong cách tươi mới trong những ngày hè. Nếu vẽ không đẹp, bạn có thể cắt tấm bìa cứng làm khuôn để in theo hình dạng mình yêu thích. Quá dễ dàng phải không?

Quần rách

Khi nói đến quần jeans, “xì-tai” rách rưới luôn được yêu thích. Chỉ với dụng cụ đơn giản là một cây kéo, dao rọc giấy/dao lam, đá mài, bạn đã có thể tự sáng tạo nên những chi tiết rách cực bụi, cực thời trang cho chiếc quần cũ của mình.

Quần đính studs

Xu hướng studs trong năm vừa qua gây nên “cơn bão” vô cùng mạnh mẽ trong làng thời trang. Chắc chắn khi nói đến việc “tái chế” quần short (và cả những món quần áo, phụ kiện khác nữa), thì studs là một cách không thể bỏ qua. Bạn có thể dễ dàng mua được cái hạt studs đủ kiểu dáng… ở những chợ phụ kiện.

Quần wax/ nhuộm màu

Đòi hỏi công phu tỉ mỉ hơn một chút, bạn có thể dùng thuốc tẩy để wax quần, với các kiểu wax được ưa chuộng có thể kể đến như wax trắng một nửa, wax ombre, wax tie dye… Hoặc bạn cũng có thể thêm các loại màu nhuộm để cho chiếc quần mang những màu sắc tươi tắn, sặc sỡ hơn.

Quần tua rua

Bạn thích sự táo bạo, mới lạ nhưng không kém phần quyến rũ? Đơn giản chỉ cần thêm một chút những sợi tua rua viền quanh miệng túi hoặc dọc hai bên hông quần là xong! Hạt studs có thể kết hợp cực hài hòa với những sợi tua rua này đấy.