Mừng quá, vậy là bé Su nhà em đã có mùa Giáng sinh thật ấm áp và ý nghĩa cùng các bạn đồng trang lứa rồi các mẹ ạ! Chuyện là hôm nọ chị đồng nghiệp vừa mua được combo 5 vé tham gia “Thị trấn ông già Noel” với giá cực rẻ chỉ 80.000 đồng/vé thôi (giá thường đến 110.000 đồng/vé/bé lận) nên vừa nghe em than không biết dắt bé Su đi đâu chơi trong dịp Noel này là chị tặng ngay cho em một vé luôn.

Các mẹ đã biết sự kiện này chưa? Đó chính là “Thị trấn ông già Noel”, diễn ra từ 9h - 19h trong hai ngày thứ Bảy và Chủ nhật 23/12 và 24/12 tại khu vui chơi giải trí Vietopia, số 2 - 4 đường số 9, khu đô thị Him Lam, P. Tân Hưng, Q. 7, đúng dịp Noel luôn đó.

“Thị trấn ông già Noel” là nơi không những được thiết kế với không gian đậm chất xứ tuyết, nơi bé được gặp ông già Noel mà còn là khu vui chơi với nhiều trò chơi, hoạt động hấp dẫn như: điệp vụ truy tìm chiếc chuông kỳ diệu (Jingle Bell), “Giải cứu Người tuyết dịu nhẹ”, “Truy tìm hiệp sĩ lợi khuẩn Yakult”, 100 trò chơi giáo trí của Vietopia, vẽ tranh, tô màu, nặn đất sét ông già Noel, xem người tuyết khổng lồ diễu hành… Ngoài ra, bé còn được xem nhạc kịch, hài kịch thiếu nhi và phim hoạt hình giờ nghỉ trưa, ăn kem Wall’s, uống sữa Yakult miễn phí. Sự kiện còn có ưu đãi lên đến 30% khi mua các loại xe và đồ chơi trẻ em từ Công ty Nhựa Chợ Lớn, đồ chơi vừa đa dạng vừa an toàn nên bố mẹ có thễ yên tâm lựa quà Giáng sinh cho con. Còn nữa, nếu nhà mình đi GrabCar, thì nhớ đặt điểm đến/điểm đi là Vietopia theo mã NOEL30 sẽ được giảm 50% (tối đa 30K). Mỗi khách hàng được áp dụng mã 2 lần trong suốt 2 ngày sự kiện, bắt đầu từ 8AM - 7PM đó :D

Ôi phải nói, bé Su nhà em nôn lắm nha, ngày nghỉ mà 8h sáng con đã đánh thức cả nhà dậy để kịp 9h tham gia sự kiện rồi! Vừa đặt chân đến nơi em vô cùng ngỡ ngàng bởi sự kiện tổ chức quá chuyên nghiệp, tuy đông nhưng check-in rất nhanh, trang trí hoành tráng và tỉ mỉ, tổ chức ở Vietopia nên nhìn rộng rãi, thoải mái lắm các mẹ ơi! Đây em tường thuật trực tiếp cho các mẹ đây nha!

webtretho

Vừa vào là gặp ngay không gian hoành tráng như thế này đây! Qua cánh cổng là vô số người tuyết, cỗ xe tuần lộc, nhất là ông già Noel bé nào cũng mê, còn bố mẹ thì tha hồ chụp hình cho con luôn.

webtretho

Cho con đến “Thị trấn ông già Noel”, các mẹ đừng quên cùng bé trải nghiệm những hoạt động vui nhộn tại gian hàng Omo nhé! Nào là vượt qua núi băng, cầu băng gồ ghề… trong ngôi nhà tuyết dịu nhẹ. Những trò chơi đơn giản thế này sẽ rèn luyện ở trẻ sự tự tin, bản lĩnh và nhất là hoàn thành điệp vụ bé sẽ nhận được phần thưởng xứng đáng từ ông già Noel đó mẹ nha!

webtretho

Sân khấu không những hoành tráng mà còn cả tiếng nhạc Giáng sinh sôi động nữa chứ, đúng là thiên đường của các bạn nhỏ luôn các mẹ ạ :D

webtretho

Các bé tham gia Truy tìm hiệp sĩ lợi khuẩn Yakult và uống sữa Yakult miễn phí