Mèo con nhà em hồi 17w đi siêu âm bác sỹ bảo là con gái đầu lòng. Do hồi mới mang thai em bị nghi ngờ thai ngoài tử cung nên siêu âm quá ư là nhiều. Bi giờ ko định siêu âm nữa, chờ tuần thứ 32 hay muộn hơn 1 chút rồi siêu âm để biết tình hình mèo con sắp ra đời thế nào luôn.

Mà có mẹ nào như em ko? Người ngắn tun ngủn, mét rưỡi chưa mấy, lúc mới mang thai là 45kg, bi giờ được khoảng chừng 22w thì tăng 7kg rồi. Nhưng nó tăng chỗ nào ấy...cái bụng vẫn chưa thấy rõ lắm đâu, mặc áo ấm vào thì chẳng ai biết em đang có con mèo trong bụng. Có lẽ bao nhiêu bổ béo nó dồn vào bộ ngực vĩ đại của em rồi hay sao ấy. Huhu, sao mà 2 cái bầu ngực của em nó phát tướng lên thế ko biết. Anh xã nhà em còn thộn mặt hỏi em là "em hỏi các chị em khác xem như thế có bình thường ko..". Chả là trước khi bầu bí, em cũng khá khủng ngực rùi. Giờ các mẹ cứ tưởng tượng trông em chẳng khác gì mấy bà guiness ôm bầu ngực đập lon bia :Sick:

À các mẹ có thích nằm ngửa như em ko? Em chả thấy khó thở hay tụt huyết áp gì khi nằm ngửa hết. Vậy có nên nằm ngửa để ngủ nữa ko nhỉ? Bao giờ khoảng chừng tháng thứ 7 rồi nằm nghiêng cũng được hay sao nhỉ? Em nằm ngửa vậy thì bé nhà em có bị "bẹp" đi ko?? :o

Thỉnh thoảng hình như em bị tụt huyết áp buổi sáng, cứ thấy choáng, buồn nôn 1 lúc, sau đó là vã mồ hôi ra. Mấy lần thì đứng mới bị, hôm vừa rồi đang ngồi cũng bị như thế hic hic...