Chào các mẹ, mình mới biết có tin vui được 2 ngày mà mừng quá đỗi. Mình dự sinh nửa đầu tháng 12/2014, có mẹ nào cũng mới biết tin vui thì mình cùng chia sẻ trao đổi, tâm sự nhé.

Thực sự là công cuộc chuẩn bị mang thai của mình cũng trường kì phết các mẹ ạ. Tháng 6 năm ngoái mình nói tháng 3 năm nay mình sẽ mang bầu (vì muốn sinh con cuối năm), thế là làm một vòng tiêm thuốc rubeole, sởi, xét nghiệm máu xem có toxoplasmo chưa (thật không may là negatif các mẹ ah, mà mình sống với mèo từ nhỏ nhé, ngủ cùng suốt ý) ... Rồi từ tháng 10/2013 là mình bắt đầu uống B9 (acid folic 0,4mg/ngày) liên tục cho đến bây giờ.

Chỉ mong 3 tháng này con sẽ ở lại bên mình. Chúng mình cùng cầu nguyện các mẹ nhé, theo lời bác sĩ mình khám cách đây 2 ngày thì gần 25% mất thai tự nhiên trong vòng 3 tháng đầu đấy các mẹ ah, cũng hơi lo lo. Mà mình thật sự muốn có con năm nay lắm ý, kế hoạch đã vạch ra từ gần 2 năm nay rồi, mà năm nay con hợp tuổi bố mẹ nhất trong vòng 4 năm tới, với lại có con rồi mình cũng sợ bé bỏ đi lắm, tâm linh mà.

@};-@};-@};-@};-@};-

Các mẹ cùng chia sẻ với mình nhé.

Mà các mẹ thông thái cho mình hỏi ngày sinh dự tính là bao nhiêu tuần sau ngày thụ thai nhỉ, phải 38 - 40 tuần không các mẹ (mình nhấn mạnh là ngày thụ thai nhé các mẹ, chứ không phải ngày có kinh lần cuối ạ)

Chúc các mẹ và các con khỏe