Xin mọi người góp ý giúp em với.

Em và zai cùng tuổi (24), bạn học biết nhau từ khi đại học nhưng chỉ thân thiết dạo 3-4 tháng trở lại đây. Lúc đầu em hoàn toàn không để ý đến zai, nhưng sau vài lần đi chơi riêng và vài lần zai sang nhà nấu ăn cho em, em bắt đầu thích thích.

Nhưng cái vấn đề ở đây là, em nghĩ là zai cũng thích em nhưng không làm gì chứng tỏ là zai thích em cả. Đi chơi chung nhưng cả 2 chỉ nói chuyện tầm phào, nắm tay nắm chân cũng chả biết, em thấy em còn bạo hơn zai nữa chứ! Nhưng suốt ngày lại rủ mình đi ăn.

Em nghĩ 1 phần là vì zai biết em sắp đi nước ngoài du học (dự tính là tháng 8 năm sau em sẽ đi, đi khoảng 1-2 năm), nên zai cũng chần chừ không muốn làm gì. Nhưng lạ 1 cái là dạo này zai rất quan tâm đến chuyện học của em, lại còn bàn xa tính gần là sẽ cùng sang đó học với em (nếu có cơ hội, và sẽ trễ hơn em 1 năm).

Mọi người chỉ em cách làm sao đ ể biết zai nghĩ gì với ạ? Em cũng đã từng bóng gió bật đèn xanh vài lần, nhưng zai chỉ toàn nói kiểu lấp lửng, kiểu như, sang đấy du học biết đâu lại gặp người xứng đáng, gặp người phù hợp thì sao (vì cũng vài lần trước em nói là muốn sang đấy để kiếm người iu :( )

Nhưng mà bây giờ thích zai quá, mà không thấy zai động đậy gì cả, nên em cũng sốt ruột. Con gái thì không thể huỵt toẹt tỏ tình được, xin mọi người chỉ em cách thử tình cảm của zai ạ!

Em xin cảm ơn!