Chào các anh chị trên diễn đàn WTT !

Em thường xuyên đọc các tâm sự trên diễn đàn nhưng hôm nay mới dám mở topic, mong nhận được sự tư vấn của các anh chị

Em năm nay 25 tuổi, đang sống và làm việc ở tp Ninh Bình, công việc hiện tại có thể nói là rất ổn định, thu nhập khá, rất gần nhà. Vì em là con một nên sau này lấy chồng bố mẹ cũng cho đất coi như của hồi môn. Ở nhà hiện tại rất thuận lợi, gần bố mẹ, họ hàng, bạn bè, các mối quan hệ cũng đã có sẵn

Nhưng không ai biết trước được thế nào, hồi học đại học em lại quen và yêu một bạn cùng tuổi ở Vũng Tàu, hiện tại bạn ý đang làm việc cho công ty của nhà, gia đình rất khá giả. Sau khi ra trường em về NB còn bạn ý về VT, 2 đứa vẫn tiếp tục yêu nhau, 1 năm gặp nhau 3- 4 lần Em đã về nhà bạn ấy chơi vài lần và được ba mẹ bạn quý mến. Bản thân bạn ấy là người hiền lành, biết chăm sóc cho em, biết trên biết dưới, tương lai em nghĩ sẽ là một người chồng tốt. Hai đứa yêu nhau cũng đã lâu, nhà anh ấy thì đã đồng ý, vấn đề còn lại là ở em và gia đình em

Bố mẹ em thương con gái lấy chồng xa, lúc ốm đau sinh đẻ không có mẹ ở bên thì khổ, vào đó thì em phải bỏ công việc nhà nước vào làm kinh doanh (nhà bạn ấy đang xây trường mầm non tư thục, tương lai 2 đứa sẽ về quản lý ở đó). Nhà bạn ấy rất rộng nên còn phải làm dâu nữa (chắc sau vài năm thì mới được ra riêng), nhà bạn ấy lại theo đạo nữa hix

Em chỉ ngại xa bố xa mẹ, vào đó một thân một mình, vui vẻ thì không sao, có chuyện gì thì không biết kêu ai. Bố mẹ ốm đau cũng khó chăm sóc được, rồi một năm chỉ được gặp bố mẹ vài lần, lễ tết chỉ 2 ông bà thui thủi một mình, nghĩ tới là chảy nước mắt rồi 

Bây giờ 2 đứa yêu nhau cũng được 4 năm rồi, gia đình bạn ấy cũng giục cưới để ổn định cuộc sống. Em thì phân vân quá, mong được các anh chị tư vấn giúp em

Em cảm ơn nhiều lắm ah !