Em yêu xa các chị ạ, em biết em viết những dòng dưới đây các chị sẽ cho là em khờ lắm, nhưng thật sự giờ em thấy bế tắc quá các chị ạ.

Bọn em tính đến nay đã là gần 7 năm yêu nhau, trong đó gần 3 năm yêu xa, em học ở Bỉ còn ngy em vẫn ở vn. Trc đó bọn e đã yêu nhau 4 năm, nhưng lúc em đi a cũng ủng hộ vì thật ra lúc ấy a cũng chưa có việc làm ổn định, giờ thì rất ổn rồi.

Hồi em mới đi chừng 3 tháng thì a có gặp lại ng yêu cũ đã chia tay từ lúc yêu em, tức là 4 năm rồi... Em tha thứ mặc dù đến giờ còn dằn vặt rất nhiều vì tin tưởng ở anh.

Thời gian em đi em cũng tranh thủ về thăm anh mỗi năm 1 lần, lần nào cũng lưu luyến, nhưng em ko bao giờ có cảm giác an toàn các chị ạ. Từ sau lần đầu tha thứ, em cũng hay vào trộm fb của anh, em thấy a có hay đi chơi chung cùng con gái, ba lăng nhăng, em có nói vài lần rồi lại thôi, a biết e vào fb a nên có nói nếu yêu mà ko tin tưởng nhau thì tốt nhất nên dừng lại. EM lại suy nghĩ và ko vào fb a nữa.

Hôm nay em có hỏi anh là anh nghĩ sao sau khi em học xong, anh cười và nói thì chắc là sau khi về vài tháng là cưới. Chả hiểu sao em nghe xong lại thấy buồn lắm các chị ạ, em ko biết em có đặt niềm tin nhầm người ko nữa, ngót nghét 7 năm có lẻ rồi. Em rối lắm