:)Chào các chị! em là thành viên mới của trang webtretho. em muốn chia sẻ với các chị về chuyện của em, mong các chị đọc và cho ý kiến!!!

Em đang quen một anh trai Tây nhé! anh hơn em 17 tuổi, em năm nay 23 tuổi. em chỉ quen anh trên site, lúc đầu em cứa nghĩ lên mạng kết bạn cho vui, em muốn tìm hiểu văn hóa và có thêm bạn, lại luyện tiếng anh cho tốt vì em tự mày mò học tiếng anh, em làm viêc cho cơ quan nhà nước ở một xã vùng sâu vùng xa, nên thời gian rảnh của em rát nhiều, nên buồn buồn không làm gì thì em thường nói chuyện với bạn bè trên mạng, rồi em biết anh qua một date online, anh là người khá quite, lúc đầu quen anh, em đã quen rất nhiều người trên đo, và có rất nhiều người thích em, có một anh chàng người Úc rất thích em, và sau một thòi gian nói chuyên anh ngỏ ý sang tham em luôn một tháng để tim hiểu em, nhưng em sợ những người quen nhau trên mạng không an toàn nên em chỉ có ý làm bạn bè thế thui, mặc dù trước khi quen một ai đó để nói chuyện em cũng đã tìm hiểu rất kỹ, và phải fêling về họ là good thì em mới quen,còn sau vài cuộc nói chuyện em cảm thấy nt have feeling là em out luôn, thế nhưng chẳng biết tại sao em lại thích anh chàng Tây già tuổi này ( anh ta là US guy, đang là CIO cho một côngty ở Mỹ, em và anh ấy hầu như ngày nào cũng nói chuyện, mặc dù thời gian chênh lệch và anh thường phải đi công tác nhưng anh đi làm về luôn dành some hour để nói chuyện với em, mặc dù ở bên đó 1, 2 Am, em chẳng dám nói chuyện em quen anh trên mạngcho bạn bè em biết vì văn hóa VN mà, với lại em sợ người ta nói em quen Tây chỉ vì passport or money,... mặc dù em chưa bao giờ có ý định đó, và em cũng sợ khoảng cách quá xa không thể hiểu được nhau, em chỉ mới quen anh hơn 3 tháng, và anh và em lúc đầu chỉ nói chuyện bạn bè, nhưng rồi chúng em nhận thấy rằng mình thực sự thích anh ấy và anh ấy cũng vậy và chúng em thực sự nghiêm túc với nhau, chỉ cần một ngày không nhìn thấy anh là em cảm thấy buồn và rất nhớ anh ( vì lâu lâu anh thường bận vào buổi tối) và anh quyết định về VN vào tháng 6 này để thăm em, chúng em rất hi vọng sẽ good match của nhau,anh sẽ lập kế hoạch cho một kỳ nghỉ ở Đà Lạt trong một tuần( vì em ở cách Đà Lạt 60km), nếu không good match chúng em vẫn là bạn của nhau, và chúng em thực sự nghiêm túc, anh bảo em sẽ luôn an toàn khi ở bên anh ấy, anh nói anh sẽ không có những bad behave khi ở với em như sex, ....Vì anh luôn tôn trọng em, và anh cũng không muốn em nghĩ anh xấu, vì em thường nói đùa với anh là đàn ông phương tây thường sex với các cô gái khi mới quen, nhưng em không làm chuyện đó,heheheheh, em cũng không sơ anh là bad pérson vì em cũng đã tìm hiểu và cảm nhận được qua thời gian chúng em nói chuyện, hầu như anh chỉ dành thời gian đi làm về là nói chuyện với em, vào ngày nghỉ có khi 6 - 10 hour, anh thường nới chuyện với em trước khi đi ngủ và vào buổi sáng trước khi đi làm, mỗi ngày đều 2 lần như vậy, em cũng không hiểu sao em có thể nói được nhiều chuyện thế, mặc dù anh là người quite và hơi difficult ở công ty, nhưng em thấy anh là người đơn giản, và obedient, vì em cao khoảng 158, nặng 52 kg, trong khi đó anh cao tới 190 nặng 90kg, em bắt anh phải diet ít nhất là 10 kg trước khi gặp em, thế mà anh làm được, anh cũng rất chiều theo những đòi hởi vớ vẩn của em, nhiều lúc em thấy mình trẻ con, hay làm những silly things, hay hate, sulk him, nhưng anh vẫn thích em( chúng em chỉ thích nhau chứ chưa nới chuyện yêu đương đau nhé! mặc dù em hi vọng rất nhiều) anh là một người khá giỏi và thành công trong công việc, còn em chỉ là một con bé nhà quê, ở một vùng quê nghèo của VN, lại chảngem không sợ người ta nói em yêu Tây già, nhưng khoảng cách 17 tuổi sẽ có những khúc mạc, sự khác biệt giữa 2 thế hẹ, anh cũng đã tùng lo lắng , anh sợ anh già hơn em quá, em sợ khoảng cách địa lý xa quá, anh bảo nếu sau này chúng em đến được với nhau thì em có thể thường xuyên về nhà nếu em muốn, em sợ cultủre, language,style của anh và em khác nhau nhiều khi không thể hiêu được nhau,....em nói với anh em muốn chia sẻ với các chị về trường hợp của em và anh, nhưng anh bảo anh có thể trả lời và chia sẻ những điều em cần, nhưng em vẫn muốn chia sẻ với các chị, mong các chị dành thời gian đọc nó nhé, em viết hơi dài, heheheh( chúng em có hơn 2500 page trong Skype trong 3 tháng nói chuyện với nhau)))))