Em: Em thấy anh coi trọng cv hơn em

Anh: Đúng rồi, với anh bây giờ (đang lập nghiệp) cv quan trọng nhất, vợ thì kiếm được nhiều, cv tốt và kiếm được nhiều tiền chỉ có một

Em: Anh thấy em thế nào

Anh: Cũng bình thường như những người khác

Em: Mình tạm dừng một thời gian để suy nghĩ lại nhé

Anh: Uhm, nếu em muốn. Mình ko nhắn tin gọi điện và gặp nhau nữa

Em : Anh tự lo cho em anh nhé (đang giúp em nó 1 việc)

Anh: Uh bây giờ thì ko cần em nữa.

....(5 ngày ko nhắn tin gọi điện)

Em: Anh đang làm gì, ở đâu

Anh: Anh đang đi họp ở nhà máy, hnay họp toàn miền Bắc

...

Anh: Anh về rồi em ạ

Em: Mấy ngày qua anh suy nghĩ những gì?

Anh: Thế còn em, em suy nghĩ gì

Em: Em muốn biết suy nghĩ của anh

Anh: Anh vẫn thế, vẫn chỉ có mình em. CV anh quá bận, ko biết quan tâm em, em giận anh ko biết dỗ dành em. Nên em lại càng buông

Em: Lý do anh ko đủ quan tâm em, (nhắn tin mỗi sáng, trưa, tối, cả ngày đi làm chả nói chuyện với nhau, tối về đi cv cũng ko nói) là vì anh coi em là bình thường như những ng khác, và anh có thể kiếm được nhiều ng vợ như em .

Anh: Anh nói thế nhưng trong thâm tâm anh ko như thế. Anh rất yêu em, thiếu em anh rất buồn

Em đang phân vân quá, các mẹ có kinh nghiệm giúp em vụ này với. 

Người yêu kém em 1 tuổi. Yêu nhau 2 năm rồi ạ. Đại khái trong quá trình yêu đương cũng chia tay nhiều nhiều, toàn là do em ko hài lòng nên đòi chia tay thôi ạ.

Người yêu em ra trường được gần 1 năm, đang trong quá trình phấn đấu sự nghiệp. công việc phải đi thị trường nên hơi vất vả tý. Từ ngày đi làm người yêu em thường xuyên ko quan tâm đến em, cả ngày đi làm chả nhắn nhủ gì hỏi han em ăn cơm chưa hay sống chết thế nào ạ. Tối về đến tận 9 , 10h mới nhắn đc 1 2 tin rồi đi ngủ thôi

Em thấy nhạt nhẽo quá ạ

Người yêu em còn ko tặng quà vào các dịp lễ. Lý do là những lúc đấy toàn bị hết tiền ạ. Nhưng cũng chả nghĩ đến chuyện tặng quà bù cho em. Hay cáu gắt lắm, chuyện bé cũng cáu đc. Nhưng lại nhanh hết, lại cười đc ngay ý. 

Ngoài những chuyện đó thì ng em là người khá thương em, cụ thể là em ốm đau thì ko nề hà chuyện j, kể cả việc phải xả nước khi em đi vệ sinh. Cũng ko ngại làm việc nhà ạ (tại các mẹ hay kêu chồng lười nên em liệt kê cái này vào ạ). Chịu khó nghĩ cách kiếm tiền. 

Giờ em đang ở cái tuổi dở dở ương ương, ko biết nên lấy anh này làm chồng ko các mẹ ạ (em 25 tuổi ạ)

Các mẹ giúp em với !!!