các anh chị ôi, em sinh năm 1990, người yêu em sinh năm 1985, em yêu anh ấy đã 2 năm rồi, em rất yêu anh ấy, tình cảm của em dành cho anh ấy rất nhiều. Đó là về phía em còn thực sự về phía anh ấy thì em không thể hiểu và gọi tên nổi tình cảm của anh là như thế nào! Lúc quen nhau thì cũng là do anh chủ động làm quen nhưng sau đó đến giờ thì em luôn trong trạng thái khổ sở với cái vòng luản quẩn: yêu anh mà vẫn vô cùng cô đơn, yêu anh nhiều mà chẳng biết anh có yêu em, em ngọt ngào anh quá đỗi khô khan...1, 2 tuần mới gặp nhau 1 lần, không gặp anh cũng chẳng cần nhắn tin gọi điện hỏi han gì, nếu thấy yahoo sáng đèn thì hỏi kô thì cũng thôi :( trong khi thực sự ngày nào em cũng nhớ và nghĩ về anh! Về phía mình từ khi quen anh em trải qua không biết bao nhiêu cung bậc cảm xúc, bao nhiêu hờn giận, nước mắt... còn anh em thấy hình như rất thản nhiên, bình thản! Em cũng đã giận hờn và nói rất nhiều về cảm xúc của em nhưng chỉ được mấy hôm rồi anh lại đâu vào đó! Nhiều lúc em vô cùng mệt mỏi vì cứ loanh quanh khổ sở trong cái vòng luẩn quẩn này,cảm thấy mối quan hệ của mình thật lắm vấn đề, muốn rút chân ra khỏi nó nhưng không thể! Vì những lúc ấy anh lại đến, chỉ cần được nhìn thấy anh, ở bên anh, nghe anh xin lỗi là mọi giận dỗi trong em lại tan biến hết! Khi không gặp nhau thì thế nhưng thực sự khi gặp nhau thì anh rất dịu dàng, tế nhị, anh không nhắn những tin nhắn ngọt ngào, không nói yêu em nhớ em, không gọi điện hỏi han em suất ngày như mối tình đầu học trò cuả em. Nhưng em lại thấy anh rất quan tâm hỏi chuyện, tìm hiểu gia đình em, thấy anh rất vui, hài lòng khi biết em chăm chỉ học hành, thấy em nấu cơm ngon... Tuy những khi không bên anh, em mệt mỏi khổ sở vì nhiều cung bậc cảm xúc khi luôn cảm thấy yêu rất nhiều mà chẳng nhận được bao nhiêu, thì khi ở bên anh em lại thấy rất an toàn, em rất yêu anh vì thấy anh rất quan tâm đến gia đình, sống lành mạnh... Có phải tình yêu của người lớn đã đi làm rồi, đã yêu nhiều, trải qua nhiều cuộc tình rồi thì phải khác? Còn em vẫn còn đi học, trước đó chỉ có một chuyện tình cảm học trò ngây thơ, vốn nhạy cảm lãng mạn, lại rất cô đơn nên mới thấy khổ sở như thế? Nhưng sao em thấy bạn bè em yêu các anh cũng sinh năm 85 mà vẫn tíu tít cặp kè, vẫn dính lấy nhau suốt ngày, nhìn thật ghen tị!:( Các anh chị và các bạn chia sẻ giúp em với!:(