Chào các bạn.

Bây giờ mình đang rất buồn và muốn chia sẻ cùng mõi người về chuyện ty của mình để mong nhận được lời khuyên chân thành và đúng đắn nhất của các anh chị trên 4r.

Mình vừa mới chia tay anh ấy, 2 người yêu nhau dc 4 tháng. Anh vừa ra trường và đang đi làm, công việc của anh là công an. Còn mình vừa mới tốt nghiệp Cao Đẳng và chuẩn bị đi học liên thông sắp tới cùng với đi làm tư nhân. Tuy nhiên trc đó gd có hoạch định sẽ xin cho mình vào bộ đội nhưng vì cơ chế nên bị lỡ công việc ấy.

2 người tuy mới yêu nhau nhưng mình luôn nhận dc sự chân thành từ anh ấy, anh luôn chu toàn và ân cần trong từng cử chỉ với mình và luôn bảo muốn cưới mình về làm vợ .... Biết gd chưa xin dc cho mình vào bộ đội nên anh luôn động viên mình và bảo mình cố gắng học xong liên thông rồi cơ hội sẽ đến với em... Cứ ngỡ anh là 1 người yêu toàn diện và mình thật may mắn khi gặp dc anh.

Thế nhưng lòng người ko thể biết trước dc các bạn à, đùng đùng anh tìm mọi cách để gây sự với mình và bảo muốn tạm xa nhau 1 thời gian để xác định chuyện tc, anh còn bảo là tất cả mọi người ko ai ủng hộ chuyện tc của bọn mình, bạn bè luôn trách móc anh, rồi là tất cả đều nói với anh mình là con gái lăng nhăng, yêu nhiều... nghe anh nói vậy mình thấy shock thật sự. Mình cứ ngỡ là mọi ng` nhìn nhận mình như vậy trong khi bản thân mình hoàn toàn ko như thế nên mình rất ấm ức và ra sức giải thích cho anh hiểu và bảo anh phải tin mình nhưng càng cố gắng bao nhiêu thì mình càng thấy tuyệt vọng bấy nhiêu. Tuy nhiên anh ko kêu chia tay đâu các bạn nhé anh chỉ bảo muốn xa nhau 1 thời gian mà thôi.

Bản thân cảm thấy ấm ức chưa đủ, bạn bè biết chuyện cũng phẫn nộ ko kém. ko thể chịu ấm ức như thế mình đánh liều hỏi mọi người, là những người bạn trai, gái của anh, thì ai cũng ngạc nhiên khi mình kể vậy. Và bảo nếu ko ủng hộ thì chỉ cần em nhìn qua cũng đủ biết rồi chứ. và tất cả đều thấy bực anh và thậm chí xấu hổ thay cho anh khi anh dựng chuyện lên như vậy.

Đồng thời mình cũng có pm nc với người yêu cũ của anh ấy, chỉ là muốn tâm sự và tìm hiểu lí do 2 ng` chia tay là thế nào, Mình và người đó ko hề quen nhau, và đây cũng là lần đầu tiên mình vs bạn ấy nc. Qua fb chỉ nhìn qua về bề ngoài thì ny cũ của anh hơn mình về mọi mặt. Cao ráo, xinh xắn, học vấn và cũng có thể là gia đình giàu có hơn. Tuy nhiên về bản thân mình thì mình cũng luôn rất tự tin về ngoại hình và tuy học vấn ko dc cao bằng bạn ấy nhưng mình luôn dc ng` lớn và bạn bè khen ngợi là năng động, còn về phần anh thì anh cũng là con 1 gia đình khá giả nơi mình đang sống. Qua nói chuyện với bạn ấy thì mình biết dường như anh biết dc thông tin người yêu cũ của anh chuẩn bị về làm việc gần nơi anh đang công tác và gia đình ny cũ của anh cũng đã mua nhà cùng chung cư ở gần đó thì dường như sau lưng mình anh luôn nt và dt quan tâm bạn ấy ngày 1 nhiều hơn ( Được nghe bạn ấy kể rằng khi 2 người chia tay thì bạn ấy còn yêu anh ấy rất nhiều). Và mình dần hiểu ra lí do tại sao đột ngột anh cư xử như vậy.

Cả mình và bạn ấy nc và thấy hết sức ngỡ ngàng về những sự trùng hợp như là khi tán mình thì anh vẫn còn yêu người yêu cũ, rồi lại nói dối mình cùng vs nói dối cả bạn ấy... càng nói chuyện và càng tìm hiểu thì cả 2 đều nhận ra rằng chúng mình đang gặp lại anh chàng họ Sở rồi.

Và trong thâm tâm mình chắc chắn rằng nếu lần ý định quay lại với ny cũ mà ko thành công thì anh sẽ quay về xin mình tha lỗi, còn thành công thì anh sẽ bỏ rơi mình.

Mình cũng như bạn ấy Biết đc ng mình yêu là 1 người vụ lời, đứng núi này trông núi nọ ... thật sự chúng mình rất ghê sợ. Và bạn ấy có nói với mình là muốn làm cho anh ấy phải bẽ bàng và thấy xấu hổ trc mặt 2 đứa chúng mình cũng như là trc mặt bạn bè của anh ấy... và mình cũng đồng tình với ý kiến ấy nhưng sau khi suy nghĩ kĩ thì mình hơi có phân vân là có nên làm như thế ko? liệu làm như thế mình có đc gì ko hay người thiệt thòi và tổn thương sẽ là mình.

Bân giờ trong lòng mình đang xe lẫn 2 cảm xúc, là cảm thấy mình thật may mắn khi sớm nhận ra bản chất của anh ấy nhưng cũng rất buồn và nặng nề khi nghĩ về những tháng ngày anh ấy luôn quan tâm, chu đáo đến mình.

Làm sao để mình có thể quên dc người ấy một cách nhanh nhất ạ, và mình có nên cùng bạn ấy làm cho anh ta phải bẽ bàng như thế ko hay để bạn ấy hành động một mình

Mình xin cảm ơn!