Như thế này có phải là vô tâm?

Mình năm nay 26 tuổi, anh năm nay 30 tuổi. Chúng mình yêu nhau đến nay cũng gần tròn 01 năm rồi.

Lúc tán mình, anh bày đủ trò để làm mình vui, để chúng mình sớm thành một đôi.

Đến giờ yêu nhau thì, anh quay ngoắt và vô tâm đến tận cùng.

Có ai yêu nhau mà suốt gần 01 năm trời, chẳng nghe anh nói tiếng yêu, tiếng thương hay nhớ mình. Vì cứu vớt cuộc tình, mình đã thử mở lời trước với anh xem sao. Mình cũng nói yêu, nói thương, nói nhớ anh. Nhưng đổi lại anh chỉ đáp: "Ừ, anh cũng vậy". Chứ chưa bao giờ nghe anh nói một câu yêu, thương hay nhớ một cách nguyên vẹn.

Chúng mình cũng không hẳn là yêu xa, nhà chỉ cách nhau 8km. Nhưng mỗi tuần gặp nhau duy nhất 01 lần vào tối thứ 7. Lẽ ra công việc khác nhau, trong tuần đã không được gặp thì khi hẹn hò phải có nhiều thứ để nói. Nhưng không, anh cứ im lặng như vậy, mình hỏi 1 câu, trả lời 1 câu. Có khi mình hỏi, anh cũng chỉ gật hoặc lắc đầu. Gặp nhau 02-03 giờ rồi anh cũng lẵng lặng ra về.

Còn nói chuyện qua màn hình điện thoại thì càng nhạt hơn.

Mỗi ngày anh vẫn chúc mình ngày mới tốt lành. Điều đó làm mình rất quý trọng.

Đến tối, chắc khoảng trước khi anh đi ngủ 15 phút. Anh nhắn: "Chúc bé ngủ ngon. Ngày hôm nay của em thế nào?". Mình chưa kịp trả lời đã thấy off. Chắc đến sáng hôm sao anh mới nhận được tin nhắn của mình rằng ngày đó vui, buồn, tệ và nhớ anh, muốn nói chuyện với anh đến nhường nào.

Có khi anh quên luôn, lẽ ra thứ 7 vẫn đi làm mà anh nhắn cho mình: "Ngày nghỉ an lành nhé cô gái". Có khi ngày nghỉ anh lại nhắn: "Đi làm vui vẻ".

Hỏi thử làm sao mình vui được khi suốt ngày lăn tăn câu hỏi trong đầu. Rằng anh vô tâm hay sao. Hay do mình nhạt, thậm chí mình có phải là mối dự phòng hay có khi tệ hơn là người thứ ba thì sao. Mà không, có đôi khi người thứ ba còn được đối xử nhiệt tình hơn cả mình.

Thôi thì cố gắng hiểu chuyện vậy. Con gái mà, chủ động cũng có chừng mực và giới hạn thôi. Hay là tự an ủi bản thân rằng anh chắc đi làm mệt mỏi rồi, đừng tạo thêm áp lực nữa. Không khéo, người ta lại cho mình là người đòi hỏi, không hiểu chuyện. Thêm thời gian nữa, liệu có ổn hơn không?