Chào mọi người!

Em và người yêu yêu nhau đã gần 6 năm. anh ấy là trung úy trong quân đội. Xét về tính tình thì anh ấy hơi ngang tàng và ương bướng, không bao giờ nghe lời khuyên của ai, nhưng anh ấy là 1 người sống rất tình cảm vs gia đình, biết lo nghĩ cho tương lai, có thể nói là 1 người tốt tính, thẳng thắn, cương trực. Tuy nhiên, trong tình yêu anh ấy lại là người rất vô tâm. Suốt 6 năm yêu nhau, anh ấy chưa tặng em dù là 1 nhành hoa, lễ tết sinh nhật cũng chẳng hề có 1 lời chúc, khi em buồn anh ấy chưa 1 lần an ủi động viên. Tụi em chia tay đã rất nhiều lần nhưng đều quay lại (chủ yếu là do em năn nỉ trước). Rồi quá nhiều chuyện bất đồng xảy ra, ngày 5/6 vừa rồi chúng em đã chia tay nhau và tới nay cả 2 chưa hề liên lạc lại. Rồi đùng 1 phát, hôm nay tình cờ vào face anh, em thấy có 1 status mùi mẫn của 1 bé ( năm nay 20 tuổi, nhỏ hơn anh 8 tuôi) viết cho a. Vào face bé đó xem thì thấy post hình về nhà anh ấy chơi, và thiệp mời thông báo 29/10 này sẽ cưới. Em bàng hoàng, shock và gần như suy sụp, Cảm giác tim có hàng vạn mũi dao đâm ntn bây giờ em đã cảm nhận được. Em không thể ngờ anh ấy lại cưới sớm như vậy, vì em biết gia đình a ấy còn rất khó khăn, anh ấy nói rất nhiều lần với em là khi nào xây nhà xong và trả nợ xong cho gia đình thì mới cưới vợ.. vậy mà bây giờ thì sao???

em rất suy sụy mọi người ah, mỗi lẫn nghĩ tới là tim đau nhói, em không thể nào chấp nhận được sự thật này. Xin mọi người hãy cho lời khuyên giúp em vượt qua giai đoạn khó khăn nhất của cuộc đời