em là con gái Hà Nội,có nghề nghiệp ổn định tử tế. Em cũng được vài người để ý nhưng rồi vì tình yêu chẳng ai nói trước đước, e lại chọn yêu một anh kĩ sư người Thanh Hóa, hơn em 8 tuổi. A ấy làm kĩ sư ở Hà Nôi, lương tháng cũng đủ sống, khoảng 6,7 triệu, chưa có nhà ở đây nhưng cũng có được mảnh đất cắm dùi. Nhưng mọi người trong gia đinh e và bạn bè đều phản đối hoặc tỏ thái độ khuyên can. Mọi người bảo yêu dân ngoại tỉnh cũng không sao nhưng không nên dây vào dân Thanh Hóa, dân Thanh Hóa :"ăn rau má ,phá đường tàu". Anh ấy tuy không xấu nhưng lại đen và gầy ( vì hay phải đi công tác), mọi người bảo lo lắng anh ấy không có sức khỏe, nhìn tướng tá về sau sẽ vất vả. Ai cũng baỏ ấy,vừa đen, gầy , lại không giàu có không hiểu em yêu ở điểm gì va khuyên e chia tay. Mẹ em thì không phân biệt người ở đâu nhưng mẹ hay chê a ấy xấu, và bảo nếu em dẫn a ấy đi gặp bạn bè thì tất cả mọi ngừoi sẽ chê cười nhiều lắm ( em đã từng cho anh gặp vài người họ hàng va 1 người bạn gái thân thì mọi người khen dễ gần va nhìn bình thương chỉ gầy thôi), dáng người thì hơi lòng khòng vì gầy mà, bảo người có dáng như thế tương lai sẽ rất vất vả, mẹ sợ em sẽ vất vả, vi em là con một. Gia đình anh ấy thì rất quí em, các anh chị nhà anh đều học hành tử tế, học đại học như kinh tế, bách khoa ra, nghề nghiệp ổn định. Em là con gái lại mới yêu lần đầu nghe nhiều người phản đối thế dù quyết tâm yêu nhưng cũng không thể nói là không bị tác động ( nhát là nếu dẫn a đi gặp bạn bè em, mọi ngươi lại xì xào nói sau lưng, e không biết phải xử sự thế nào)