Hồi đó, em là 1 cô bé lớp 10 đang ở tuổi mới lớn, ngốc nghếch. Anh hơn em 10 tuổi và là Thầy giáo của em. Lúc ấy, em cũng thường xuyên nt cho anh như hỏi bài, tán gẫu,... và anh bảo anh thích tính em nhưng chỉ xem em là học trò ruột của anh.

Rồi 1 ngày, khi em đang học 11 thì anh xin vào dạy ở 1 trường ĐH. Tuy không nt nữa nhưng tụi em vẫn giữ liên lạc.

Hiện giờ em đã là sv năm 3 của 1 trường ĐH, lâu lâu anh cũng hay mời em đi cafe nhưng em từ chối. Đến 1 ngày, thì em đã đồng ý đi xem phim cùng anh. Em đi chơi với anh cũng nhiều lần rồi ( khoảng 6 tháng) nhưng chưa 1 lời tỏ tình hoặc nắm tay....

Anh ít khi là người chủ động nhắn tin và không bao giờ gọi điện. Thường là em nt trước và anh trả lời. Em nhõng nhẽo tại sao anh không nt, anh không quan tâm em sao thì anh bảo là : lúc nãy Th đang làm việc,... Cho đến khi em giận và không nt 1 tuần thì anh mới nt và hỏi: Sao không nt cho Th...

Và điều đặc biệt quan trọng là anh ấy vẫn giữ cách xưng hô Thầy trò với em :(.

Em thật sự rất thương anh và em cũng thông cảm vì anh ấy rất bận, nhưng bận đến mức không nhắn dù chỉ 1 tin hỏi thăm????

Tại sao em không cảm thấy sự quan tâm của anh ấy ( chỉ khi đi chơi thì mới thấy galăng và quan tâm thôi) ??? Em không hiểu tình cảm anh ấy dành cho em là gì? Thật sự anh ấy có yêu em không, hay chỉ dừng lại ở mức độ thích hay hiện tại anh đang muốn chú trọng công việc trước.

Xin mọi người tư vấn giúp em, em cảm ơn.