Em ko biết nên bắt đầu từ đâu nữa, giờ suy nghĩ đang lộn xộn quá.

Em quen anh ấy qua mạng. Ban đầu chỉ là bạn bè chat chit binh thuờng, chia sẻ 1 vài sở thích chung. Rồi thì gặp mặt, café cà pháo… Em vẫn vô tư coi anh ấy như 1 nguời bạn lớn, anh ấy cũng vậy.

Rồi 1 hôm bọn em chat khuya, anh ấy nói với em 1 sự thật. Anh ấy đã từng có vợ, nhưng chia tay từ lâu, con trai đang ở với mẹ. Em thấy thuơng anh ây. Gđinh em cũng có nguời trong hoàn cảnh đó nên em hiểu.

Dần dần… cả 2 đều cảm thấy có sự thay đổi trong tình cảm. Chưa ai nói ra nhưng đều hiểu. Anh ấy vì mặc cảm đã từng có vợ con nên ko dám nói gì với em. Sợ em nếu yêu và lấy anh ấy sẽ thiệt thòi. Còn em, em hạnh phúc khi ở bên anh ấy, muốn dc ở bên chăm sóc và bù đắp cho anh ấy.

Hầu hết mọi nguời thân khi nghe kể về chuyện của bọn em đều phản đối. “Thiếu gì đàn ông mà sao lại yêu 1 nguời đã từng có vợ?”. Em ra truờng dc 2 năm, công việc ổn định. Tuy hơi bé bé nhưng dc cái ưa nhìn, tính tình cũng dc (cái này do mọi nguời nhận xét ạ). Cũng có nhiều nguời theo đuổi nhưng em chưa ưng ai cả. Anh ấy là nguời đầu tiên khiến em có cảm xúc thế này sau khi chia tay mối tình đầu hồi sv.

Yêu và lấy 1 nguời đã từng có gđình thì sao hả các bố, các mẹ? Em theo dõi trên forum thì thấy hầu hết các bố mẹ đơn thân đều tìm nguời đồng cảnh ngộ. Thế còn với những nguời chưa lập gđình bao gio như em thì sao ạ?

Em viết hơi lộn xộn, mong mọi ngưòi chia sẻ cùng em