Mình nghĩ có thể có một vài các anh chị ở diễn đàn cũng có hoặc từng có tình yêu với đồng nghiệp nên rất mong các anh chị cùng chia sẻ chủ đề này.

Thực sự thì mình đang có một tình yêu với một đồng nghiệp làm cùng, trước đó bọn mình cũng đã biết nhau vài năm và thậm chí biết quá rõ về nhau về các mối quan hệ của nhau. Sau khi chuyện tình cảm cá nhân của cả hai đều không tốt đẹp nên cả hai đã không quan tâm đến tìm kiếm một mối quan hệ nào mới nữa mà chỉ chú tâm vào công việc và vui vẻ với bạn bè. Cho đến nay công việc của cả hai đều rất tốt. Và mình bắt đầu thực sự cảm nhận được ở bên cô ấy mình thấy mình được chia sẻ thật nhiều, cô ấy hiểu mình thông cảm với mình rất nhiều, còn mình thì hết mực quan tâm và luôn chiều chuộng chăm lo cho cô ấy mọi thứ. Thế rồi tình cảm cũng đến lúc nào chả hay nữa. Nhiều khi mình cảm thấy mình là người hạnh phúc nhất khi luôn được cảm giác gần gũi với người mình yêu thương. Nhưng chỉ có một điều mình không thể hiểu được là bạn gái mình đôi khi nói cảm thấy nhàm chán vì cả mấy năm trời ngày nào cũng nhìn thấy sờ sờ trước mặt. Quả thực mình rất buồn mình nỗ lực tất cả và dám làm tất cả chỉ mong sao người mình yêu được vui được hạnh phúc. Và thực sự mình muốn các anh chi có kinh nghiệm chỉ cho mình làm gì dể duy trì tình yêu mãi đẹp mãi hạnh phúc không có cảm giác nhàm chán khi hai người làm cùng công sở.