Mình có để ý một người trong công ty, ngồi cạnh bên nhưng ánh mắt của người ấy luôn hướng về 1 người khác - cũng trong công ty.

Khi bạn thích một người, mọi điều về người đó đều rất đẹp trong mắt bạn, dù cho người đó có quá đáng hay từ chối mọi sự quan tâm. Những lần người mình thích phải ở lại làm trễ vì công việc nhiều, mình luôn nán lại hỗ trợ nhưng người ấy tỏ ra rất khó chịu và gắt gỏng - người ấy thích làm việc 1 mình để tập trung. Khi người ấy ốm, mình có mua thuốc nhưng người ấy cũng không uống, người ấy không thích thuốc tây. Mình có rủ người ấy và những người khác đi ăn nhưng người ấy hầu hết đều chối từ. Tính mình vui vẻ, lạc quan, mình muốn tạo không khí làm việc thoải mái nhưng mỗi lần chọc cười thì người ấy đều bực bội và to tiếng làm mình buồn và tự ái nhiều.

Khi người ấy không thích bạn. Mọi điều bạn làm vì người ấy đều sai, đều là phiền.

Người ấy lại rất dịu dàng với 1 người, lúc nào cũng cười, hay đi ăn cùng và tâm sự nhiều việc.

Mình không muốn làm người thứ 3 và cũng chôn chặt tình cảm trong tim. Có điều hằng ngày gặp nhau, làm việc với nhau mà cứ chịu những cảm xúc khó nói thành lời.

Thật là buồn các bạn à :(.