Nói chung là em cũng tính đàn bà, hay nghĩ linh tinh, hay ghen nữa.

Nhưng thực sự là đau đầu mọi người ạ.

Tình yêu của em người khác nhìn vào thì tưởng đẹp, nhưng đúng là có ở trong cuộc thì mới biết.

Cơ sự là con gấu em nó có nhiều mỗi quan hệ phức tạp quá. Cái mà các thím vẫn đùa là ngoại giao ấy 

Tính nó thì lẳng lơ, quan tâm em thì hết mực (nói hơi quá nhưng nhiều lúc như chăm con),nhưng nhiều lúc nó như 1 người khác vậy, kiểu như 1 con người đa nhân cách ấy. Khi đi làm, với những mối quan hệ của nó, nó như trở thành một người khác, đủ kiểu ngoại giao mà có thể gọi là lẳng lơ được.

Quá khứ thì của nó thì em cũng biết. Em là người thứ 4 hay thứ 5 gì đó. Nói chung là phức tạp. Em cũng có 3 ex trước khi yêu nó. Tình yêu chả nói trước được gì nhưng em cũng cố vun đắp không phải là vì tương lai nhưng cũng gọi là hướng tới tương lai chứ không phải kiểu yêu đương chơi bời hay chăn rau này nọ. Cái này gấu em nó cũng hiểu.

Nó giấu em một vài chuyện, lại có mối quan hệ với 1 ông khá thân thiết. Em không nhận định gì thêm về mqh này. Nó cũng cho em biết, em cũng biết là ông ấy trước đây có mqh với gđ nó, rồi sau giúp nó nhiều. tin nhắn với ông kia cũng không phải là nhắn thường xuyền nhưng em biết là nhắn xong nó xóa. Tất phải có gì đó cần giấu em. Rồi còn mối quan hệ với bao nhiêu người trong công việc, trong cuộc sống. Chả muốn nói nhưng nếu có tiêu chí gì đó thì cũng có thể gọi là lẳng lơ.

Em đi làm rồi, cũng không phải trẻ con nữa. Nghĩ nhiều về chuyện đó thấy đau đầu quá các thím ạ. Nhiêu lúc muốn chia tay quách đi cho nhẹ đầu nhưng không nỡ. Hạnh phúc vốn nó đã mong manh, Giữa yêu và chia tay nó chỉ có một cái vạch nhỏ thôi. Bước qua là không quay lại được.

Dạo gần đây suy nghĩ nhiều về mqh của em. Em chán quá!