Giới thiệu ngắn gọn về bản thân em năm nay 24 tuổi và người yêu bằng tuổi em. Bọn em yêu nhau tính đến bây giờ đã được hơn 3 năm rồi. Đã ra mắt gia đình 2 bên , gia đình anh đấy chê em trông già hơn và gò má cao mai sau sẽ bắt nạt con trai họ. Nếu nhìn bề ngoài thì thật ra em trẻ hơn tuổi rất nhiều nhưng do người yêu em người quá nhỏ (cao 1m68 và nặng 52kg). Em thì không bao giờ bắt nạt được anh ấy cái gì, chính anh ấy cũng công nhận điều đó. Hai đứa quen biết nhau qua sự giới thiệu của người bạn từ hồi còn học năm thứ 1. Đến bây giờ em với anh ý cũng sắp ra trường (vì học 5 năm) anh ấy đã đi làm rồi và lương rất khá. Không biết có phải em cả nghĩ quá không nhưng từ hồi anh ý kiếm được tiền thì cách cư xử và lời nói có phần khác trước rất nhiều. Khi mua cái gì cho em anh ý đều có thái độ lạ lạ hay lời nói đại loại như cái này đắt hay tự dưng đưa em đi lại phải mua cho em. Em không phải là người đòi hỏi vật chất gì cao sang
chỉ là một quyển sổ nhỏ thôi nhưng sau khi mua xong anh ấy nói như vậy e buồn lắm. Nhớ hồi mới yêu nhau vì vẫn còn là sinh viên tiền nong eo hẹp mỗi lần đi chơi em đều nhét tiền thêm vào ví anh ý. Được tháng lương đầu em cũng sắm đồ làm quà nói chung em không muốn ai phải nghĩ là em đag lợi dụng họ

Trong khoảng thời gian yêu nhau thì có một vụ như này, con bé ny cũ trước đá anh ấy vì chê anh ý gầy còi giờ quay lại xin lỗi vì ngày xưa phũ phàng. Hồi ý dùng yahoo là chủ yếu, bọn em thì đều cho nhau pass. Hôm ý con bé đấy mới pm nick anh ý, thì ngay lập tức anh ý tạo 1 nick khác để chat riêng với nó, rồi đăng nhập cùng lúc 2 nick như thế trong vòng hơn 1 tháng. Chuyện này mãi sau 1 vụ bọn em cãi nhau linh tinh anh ý đòi chia tay rồi níu kéo được thì anh ý lôi chuyện này ra kể cho em nghe. Nào là anh ý với nó chat chit như thế nào quan tâm nhau ra sao giúp đỡ nhau làm bài tập tiếng anh
Nói thật em ức chế lắm chỉ muốn bỏ quách đi cho rồi, tại cảm giác như là đang bị lừa dối vậy. Nhưng rồi em cố nhịn cố cho êm xuôi mọi chuyện. Sau chuyện đó em chiều chuộng nhẹ nhàng với người yêu hơn, chăm sóc đủ thứ

Khoảng một thời gian sau bọn em có ra mắt gia đình, em đến nhà anh ấy rồi và bố mẹ em cũng ngỏ ý mời anh ấy đến nhà thì cứ chuẩn bị đến nhà em bọn em lại cãi nhau và anh ấy đòi chia tay. Đến hôm tết vừa rồi nhà em cũng mời đến, anh ý đồng ý thì trước hôm đó anh ấy nói rằng bọn em không hợp chia tay nhau đi rồi anh ấy muốn 30 tuổi mới lấy vợ ( 2 đứa dự định 27t lấy nhau) rồi em không thể chờ được, chia tay bây giờ là tốt cho em.

Em đau khổ vật vã cả tuần trời không ăn uống gì rồi nhập viện vì kiệt sức, sau đó được biết anh ấy thân thiết lại với ny cũ, rồi dắt túi thêm vài em gái trẻ nữa hầu như toàn 94 95. Có vẻ khá thân thiết với nhau em được bạn em kể lại do tình cờ thấy trong điện thoại .

Em buồn lắm, em đã làm mọi thứ cho anh ấy như vậy rồi cũng không thể níu lại được, khoảng thời gian quá dài có biết bao nhiêu kỉ niệm mà dễ quên dễ bỏ như vậy sao ? Đàn ông họ bạc như vậy sao các chị ?